33 ตอบกลับ

บ้านนี้กำหนดคลอด 24 มีนา เตรียมของที่ต้องใช้ที่ รพ. ครบหมดค่ะแต่อย่างอื่นยังไม่ซื้อค่ะ เตรียมไว้แค่ที่จำเป็นต้องใช้ที่ รพ.ให้พร้อม เพราะท้องห้อยมาก มีแต่คนทักว่าไม่ถึงมีนา ได้แตกก่อน อันนี้กำหนดคลอดหมอนัดตามซาวด์ค่ะ แต่ถ้านับตามประจำเดือน ต้องคบอดประมาณ ปลายมกรา - ต้นกุมภา ค่ะ แต่แม่ประจำเดือนมาไม่ปกติค่ะ เลยเชื่อซาวด์

บ้านนี้กำหนดคลอด8มีนา ยังไม่ได้เตรียมสักอย่างเลยค่ะ ยังไม่ทราบเพศน้องเลย เตรียมไม่ถูกค่ะ พรุ่งนี้หมอนัดรอลุ้นพรุ่งนี้จะได้ซาวมั้ย😊32+4 w

บ้านนี้แม่เริ่มเตรียมเหมือนกันค่ะเอาแบบกลางๆ😊😊

ทยอยซื้อดีกว่าคะแม่ บ้านนี้กำหนดคลอด27มีนา ของที่ต้องซื่อใหม่ 20 อย่าง แม่ซื้อได้แค่ 5 อย่างเองคะ #ท้องสองดีหน่อยไม่ต้องซื้อเยอะคะ

เน้นพวกของใช้ที่จำเป็นดีกว่าคะแม่ พวกเสื้อผ้าถ้าซื้อเยอะ น้องใส่ไม่ทันคะ เพราะน้องโตเร็วมาก บางตัวใส่ครั้งเดียว พอจะใส่อีกอ่าวใส่ไม่ได้ซะแล้ว😅😅😅

บ้านนี้กำหนด16 มีนาค่ะ แต่... ยังไม่ได้เตรียมอะไรเลยแม๊55555 นอกจากเสื้อผ้า ของใช้ก็ยังไม่ได้ซื้อสักอย่าง บางอย่างก้มีคนให้มาค่ะ.5555

มีเวลาอีกเดือนกว่า บ้านนี้เน้นซื้อของโปรโมชั่นค่ะ555🤣

บ้านนี้ทยอยซื้อค่ะแม่มีนาคมเหมือนกันถ้าซื้อทีเดียวจุกค่ะแต่ถ้าคุณแม่งบประมาณไม่อั้นจัดที่เดียวเลยก็ได้ค่ะ

บ้านนี้7มีนา น่าจะย้ายมาปลายกุมภา เพราะระงับไป1รอบ เตรียมของแค่เสื้อผ้าลูก55555ไม่มีความเตรียมไรสักอย่าง

24มีนาซื้อเช็ตพร้อมคลอดในติ๊กต๊อกค่ะ ประหยัดด้วยค่ะ เด็กน้อยโตเร็วค่ะ 2000ค่ะ ผ้าดีมากค่ะ..ลูกชายค่ะ

22 มีนา ทยอยซื้อตอน 4 เดือนคะแม่ กลัวซื้อทีเดียวไม่ไหว แม่รีบเตรียมน๊าา เดี๋ยวนั่งพับ นั่งซักไม่ไหว 🥰

บ้านนี้7มีนายังไม่รู้เพศเลยเตรียมแต่ผ้าอ้อม หมอกถุงมือถุงเท้าและผ้าขนหนูเอาที่จำเปนก่อนคะ

17มีนาค่ะ เตรียมได้ประมาน90% น้องตัวใหญ่หมอบอกเสี่ยงคลอดก่อน แม่เลยต้องรีบเตรียมไว้เลย

แม่พร้อมแล้ว แข็งแรงทั้งแม่และลูกนะค้าา🥰