แตกแล้วจร้า กำหนดคลอด13เม.ย.

กำนดคลอด13 เม.ย. 63 แต่น้องอยากออกมาดูโลกก่อน ตอน36+1สัปดาห์ วันที่ 16 มี.ค.63 เวลา 2ทุ่ม แม่นอนๆอยู่มีน้ำเดิน เลยรีบไปโรงพยาบาล ไปถึงปากมดลูกเปิด2เซน คุณหมอให้ยาเร่งคลอดทางสายน้ำเกลือ 00.26 น. แม่ก็เบ่งผมออกมา ผมหนัก 2520 กรัม แข็งแรงดี แต่โดนอบตัวเหลือง1คืน ตอนนี้ผมอายุได้14วันแล้วครับ #ความเจ็บปวดที่สวยงาม?

แตกแล้วจร้า  กำหนดคลอด13เม.ย.
42 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เหมือนกันเลยแม่ กำหนด20 เมษา กะจะผ่าคลอด16เมษา ไม่ทันอั้นไม่ไหวน้องอยากออกมาก27 มีนาพรวดเดียว บ้านนี้หนัก2830 แข็งแรงเหมือนกันแต่หายใจเร็วเข้า oxigen แล้วเข้าตุ้ไปอบอิก1วัน

4y ago

บ้านนี้ก่อบจร้าเหลืองเหมือนกัน อบไป1 เหลือ 2700เลย

ผ่านเหตุการณ์นี้มาเหมือนกันค่ะ แต่บ้านนี้ค่าเหลืองน้องสูงต้องอบหลายวันเลยค่ะ ตอนนี้หายแล้ว 2เดือนแล้ว จากเด็กจิ๋วตอนนี้อ้วนแล้วคับผม

Post reply image
4y ago

ที่ปิดตาน้องน่ารักมากเลยค่ะแม่ ของนี่ปิดตาน้องเหมือนโรโบคอปเลย😆

บ้านนี้ 11 เม.ย. ท้องแข็งบ่อยๆ เจ็บหน่วงจิมิ๊ทุกกริยาท่าทาง แต่ไม่มีวี่แวว จะคลอดเลย

ยินดีด้วยค๊า​ แข็งแรงทั้งคุณแม่และลูกน้อย​ เลี้ยงง่าย​ โตไวนะคะ

VIP Member

ยินดีด้วยนะคุณแม่ บ้านนี้กำหนด 10 เมษา ตอนนี่เงียบมาก 😅

VIP Member

บ้านนี้16เมษา มีเจ็บเตือนสองครั้งแล้วค่ะ

ภาพนี้สวย สื่ออารมณ์ น้องดูสดใส มีความสุข

4y ago

ขอบคุณมากๆค่ะ น้องชอบอาบน้ำค่ะ💕

ยินดีด้วยนะคะแม่บ้านนี้คอยเเล้วคอยอีกคะ

4y ago

บ้านนี้มาแบบไม่คิดไม่ฝันเลยค่ะ ทำกับข้าวเสร็จรู้สึกปวดหลังเลยเข้าห้องมานอน นอนได้สัก5นาทีน้ำเดินเลยจร้า🤣🤣

อบตัวเหลือง1วันจร้าา เหมือนโรโบคอปเลย

Post reply image

บ้านนี้11เมษานัดผ่าคลอด2เมษานี้แล้วค่ะ

4y ago

ขอยคุณนะค่ะ