16 ตอบกลับ

กินได้ค่ะ เราก้อกินของหวานทุกวันค่ะ แต่ก้อควรกินผักผลไม้ เยอะๆด้วยนะคะ ผักมีสารที่ลดน้ำตาลได้ค่ะ กินหลายอย่างสลับกัน น้ำตาลปกติค่ะไม่เคยขึ้น

เสี่ยงเป็นเบาหวานค่ะ แต่บ้านนี้ก็ติดกินทุกวันเหมือนกันค่ะ2-3วันหมดขวดเลย😂😂แต่น้ำตาลก็ปกติค่ะ

บ้านนี้กินตอนแพ้ท้องค่ะผสมน้ำพอมีกลิ่นหอม กินแทนน้ำเปล่าเลยค่ะ ตอนนี้36+4แล้วไม่เป็นเบาหวานค่ะ

หมอเคยห้ามเราคะ เพราะมันหวานมากมีเเต่น้ำตาลซะส่วนใหญ่ ทานเยอะไม่ดีคะ

VIP Member

บ้านนี้กินนมชมพูทุกวัน ตอนนี้8เดือนแล้วไม่มีเบาหวานเลยค่ะ

เสี่ยงเป็นค่ะ ขนาดบ้านนี้ไม่ชอบกินของหวานยังเป็นเลยค่ะ

VIP Member

ต้องผสมน้ำเยอะๆ ให้น้ำแดงเจือจางมากๆ ค่ะ อละอย่าดื่มบ่อย

ผสมน้ำเปล่า อย่าให้หวานมากค่ะ คนท้องเสี่ยงเบาหวาน

ดื่มพอประมาณค่ะ ไม่งั้นจะเสี่ยงเป็นเบาหวานได้

เสี่ยงมากค่ะแม่ผสมน้ำเยอะ555เอาแบบไม่หวานมาก