2 ตอบกลับ

เป็นคนเดียวไม่ติดค่ะแต่ระวังแม่จะติดกับพ่อนะค่ะเพราะเราได้ลุกคนแรกไม่เป็นแต่พอท้องคนที่2หมอบอกเป็นธาลัสซีเมียสงสัยจะติดกับแฟนคลอดลุกคนที่2มาติดจากพ่อแม่เลยค่ะป่วยที่ไรต้องนอนโรงบาลไห้เลือดตลอดตอนนี้กำลังจะคลอดคนที่3รุ่นมากลุกจะติดไหม

ตอนตรวจเลือดท้องแรกแม่ปกติค่ะพ่อเป็น แต่พอท้องคนที่2ตรวจเจอว่าแม่เป็นพ่อก้เป็น ไม่รุ้ว่าติดกันหรือป่าวค่ะ

ถ้าเป็นแค่คนเดียว น้องปลอดภัยค่ะ คลอดออกมาก็ปกติดีจ้าหรืออาจจะเป็นแค่พาหะ

ใช่ค่ะ สามีเป็นคนเดียว เราเลือดเข้มปกติดีค่ะ ขอบคุณนะคะ