5 ตอบกลับ

ต้องค่อยๆฝึกให้น้องทานค่ะแม่เพราะวัยนี้น้องต้องได้อาหารเสริมแล้วค่ะ คุณแม่ต้องใจเย็นๆค่อยๆป้อน อาทิตย์แรกๆน้องกินได้ 4-5 คำก็เก่งมากแล้วค่ะ บ้านนี้ฝึกกินทุกวันมาเดือนนึงแล้วค่ะ

บ้านนี้ลองให้น้องกินน้ำมันปลา (ไม่รู้เลือกถูกป่าวนะ) จากที่กินข้าวแค่ 4-5 คำ หลังจากกินน้ำมันปลารู้สึกว่าน้องกินเยอะขึ้นมากกว่าเดิม คุณแม่ลองดูนะคะ

VIP Member

แรก ๆ ทานได้น้อยไม่เป็นไรนะคะ ค่อย ๆ ฝึกไปนะคะ

Super Mum

ค่อยๆ ฝึกค่ะ ก่อนขวบนมเป็นอาหารหลักค่ะ

Super Mum

ค่อยๆฝึกจ้า ทำเมนูหลากหลายดูนะค่า