41 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้ 1-5 เดือนขึ้นมา 6 กก. พอเดือนที่ 6 ขึ้นมา 6 กก.ในเดือนเดียว ตกใจมาก ไปหาหมอตรวจน้ำตาลไม่มีค่ะ สรุปทานข้างเยอะไป คุณหมอให้คุมแป้งค่ะ ปัจจุบันทานข้าวน้อยลง และเป็นข้าวไรซ์เบอรี่กับเน้นผัก เนื้อหมูไม่ติดมัน น้ำหนักไม่มีปัญหาเลยค่ะ

ของเรา 21weeks. ขึ้นมา 8kg. แล้วคะ😂 อาทิตย์หน้าคุณหมอนัดตรวจครรภ์แล้วคะไม่รู้จะได้ตรวจอะไรบ้างคะ ตื่นเต้นสุดๆไม่เจอคุณหมอตรวจครรภ์ตั้ง2เดือน เพราะสถานการณ์โควิด ทาง รพ.เลยเลื่อนนัดตรวจ 🥺

35+5Week นน.ขึ้นมา5.5 โล ค่ะ พึ่งขึ้นมาเพิ่มสัปดาห์นี้ค่ะ ที่ผ่านมาไม่ขึ้นเลย จนหมอบ่น เพราะหมอให้ขึ้นได้เดือนละ 2 โล แต่น้อง นน.ตามเกณฑ์ ดิ้นเก่ง แข็งแรง เราก็ Ok แล้วค่ะ

17 w ขึ้นมา6โล แล้วค่ะ มื้อหลักกินเยอะ ไม่ค่อยได้กินจุกจิกเท่าไร ขนาดตัวแม่ยังไม่ออก แต่ท้องพุ่งออกเยอะแล้ว

35+6Week ขึ้นมา 5.5 โล เดือนกว่าพึ่งจะขึ้นมาเพิ่ม ครึ่งโลค่ะ โดนหมอบ่นๆค่ะ แต่ลูก นน.ตามเกณฑ์ แม่ก็ Ok ค่ะ

29+6 เพิ่มมา5โลค่ะ ตอนนี้เสี่ยงเบาหวานขณะตั้งครรภ์ค่ะโดนงดของหวาน รอเจาะเลือด4เข็มค่ะ

บ้านนี้ขึ้นมา5โรเองค่ะเป็นเบาหวานด้วยตอนนี้เจาะ4เข็มก็ไม่ผ่านงดแล้วงดอีกงดยันคลอด🤣

พอหายแพ้ท้องกินอะไรก็อร่อยค่ะ ☺อะไรมีประโยชน์กับลูกหามากินเข้าไปจนลืมตัว 😄😄

อายุครรภ์ 27w3dน้ำหนักแม่ตั้งแต่ตั้งครรภ์ขึ้นมาแค่2-3กิโลแต่น้องน้ำหนักตามเกณฑ์

ของเราขึ้นมาเดือนละ 1-2 กิโลค่ะ ตอนนี้เข้า9เดือนแล้ว ขึ้นมา 14กิโล

ขอบคุณค่ะ กำหนดปลายเดือนก.ค.ค่ะแม่ ขอให้แข็งแรงๆเช่นกันค่ะ 😊

ครบวันคลอดขึ้นมา 30 โลค่ะ ปกติไม่เป็นเบาหวาน น้อง 4,040 กรัมค่ะ

คุณแม่สุดยอดค่ะ👍👍👍