15 ตอบกลับ

เป็นเหมือนบ้านนี้ใหมคะ บ้านนี้ก่อนท้องจะติดแขม่วท้อง แต่พอมีน้องแล้วก็ปล่อยเต็มที่เลยค่ะ มีแต่คนทักว่าท้องใหญ่เร็ว จริงๆเรามีพุงซ่อนอยู่มาตลอด โดยส่วนตัวคิดว่าถ้าแค่พุงใหญ่ไม่เจ็บไม่อึดอัดน่าจะไม่น่าจะมีอะไรน่าเป็นห่วงนะคะ

ท้องอืด หรืออาจจะเป็นพุงแม่เพราะ10wน้องยังเล็กมากๆ ขนาดมดลูกก็ยังไม่โต ถึงจะเป็นแฝดก็จะไม่ใหญ่ขนาด6เดือนค่ะ ไม่ต้องกังวลนะคะ

ปรึกษาหมอค่ะ ช่วงนี้ท้องอืด ร่วมด้วย ถ้าแม่เป็นคนมีพุงอยู่แล้วก็ทำให้ดูท้องใหญ่ แต่ลูกยังอยู่ในท้องน้อยใต้สะดือ อยู่ค่ะ

เพื่อความแน่ใจ ไปพบคุณหมอดีกว่าคะ คุณแมาไปฝากครรภ์รึยังคะ คุณหมอจะได้ตรวจดูตัวน้อย ทุกๆเดือน คลายความกังวล

อายุครรภ์แค่นี้ท้องใหญ่ แก๊สในท้องเยอะ ท้องอืด ไขมันหน้าท้องเยอะ เรา10วีคก็ใหญ่เช่นกันค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-106056)

VIP Member

คิดว่าท้องอืดนะคะ แต่พบหมอดีสุดค่ะแม่เพื่อความสบายใจ

ท้องอืดมั่ยคะ บางทีเพาะแก๊สในกระเพาะเยอะ เราก็เป็น

ไม่เป็นหรอกค่ะแม่ ถ้ากังวลปรึกษาแพทย์ค่ะ

ควรไปหาหมอค่ะเพราะว่าหมอจะได้ตรวจค่ะ