18 ตอบกลับ

หาหมอสิคะ เวลาหมออัลตร้าซาวด์ดูว่าอวัยวะครบไม่ครบก็ฟังตามที่หมอพูดและหมอบอกอย่างเคร่งครัดค่ะ และก็ปฏิบัติตามที่หมอสั่ง กินยา ออกกำลังกาย อาหารไหนควรกินอาหารไหนห้ามกิน แค่นั้นก็จบค่ะ

VIP Member

คุณแม่อย่าเครียด อย่าคิดมากค่ะ ยา วิตามินที่คุณหมอให้มาคุณแม่ทานทุกวันไม่มีอะไรต้องน่ากังวลค่ะ อย่าเครียดนะคะ จะส่งผลต่อลูกน้อยค่ะ สู้ๆค่ะ☺☺

VIP Member

แม่บ้านนี้ก็คิดเหมือนกันคะ แต่หมอบอกว่า..คิดมาก เครียดเกินไป ลูกอาจจะออกมาไม่สมบูรณ์ก็ได้นะคะ เลิกเครียดได้แล้วนะคะแม่ สู้ๆคะ

VIP Member

พยายามอย่าคิดเยอะ แม่ทุกคนล้วนกังวลลูกในท้องทั้งนั้น แต่ทำใจให้สบาย หาอะไรที่ทำแล้วมีความสุข ลูกในท้องรับรู้ได้นะคะ

มีเหตุอะไรถึงต้องกลัวลูกพิการ? ไม่ได้ฝากท้องหาหมอเหรอ. หมอเค้าซาวด์ก็เชื่อได้99% นะ. อย่าคิดมาก

ความเครียด ความกังวล เป็นอันตรายต่อลูกนะคะ ทำจิตใจให้สบายเข้าไว้จ้า

เหมือนกันบ้านนี้ไม่ค่อยดิ้น แล้วดิ้นเบา แปดเดือนกังวัลมาก

ขอให้ปลอดภัยค่ะ ครบ32 แม่อย่าเครียดมากนะค่ะ ส่งผลต่อเด็ก

ทำไมคิดแบบนั้นละคะ? ้กิน 10/วัน ก็โอเคเเล้วค่ะ ซาวรึยังแม่

กิน 10/ วัน คืออะไรค่ะ

ทำใจให้สบายนะคะ คิดบวกไว้ค่ะ แม่ได้ซาวดูบ้างรึยังคะ