44 ตอบกลับ

แล้วแต่หมอจะฉีดให้คะ หมอจะฉีดให้แต่ตอนเย็บ บางคนก็ไม่ได้ฉีด

ไม่มีความรู้สึกเจ็บค่ะ เพราะปวดท้องอยากจะคลอดอย่างเดียว

บ้านนี่ก้กลัวตอนกรีดตอนเย็บมากกว่าตอนเจ็บท้องอีกค่ะ😅

เหมือนกันค่ะขนาดท้องสองเเล้วยังกลัวอยู่เลย

ไม่เจบ ได้ยินเเต่เสียงกรีด เพราะน้องจะชวนเบ่งมากกว่าค่ะ

VIP Member

ถ้าถึงตอรคลอดแม่จะไม่รู้เลยค่ะว่าเจ็บอันไหนกว่ากัน

ปวดท้องคลอดจนไม่รู้สึกว่าหมอกรีดตอนใหนเลยค่ะ😅

VIP Member

ไม่เจ็บเเต่รุ้สึกว่าโดนมีดกรีด..เจ็บท้องมากกว่า

ไม่เจ็บค่ะแม่ ปวดท้องคลอดเจ็บปวดทรมานกว่าเยอะ

ตอนนั้นไม่รู้​สึกค่ะรู้สึก​ตอนเย็บแผลมากกว่า

กลัวเหมือนกัน จนเก็บไปฝันแล้ว #ท้องแรกเหมือนกัน

สู้ๆค่ะแม่ เราต้องผ่านมันไปให้ได้ ✌🏻✌🏻❤️