4 ตอบกลับ

ทานอาหารอ่อนๆค่ะ ที่ไม่แสบท้อง ไม่เผ็ด ไม่ร้อนจนเกินไป ส่วนยาแนะนำให้พบแพทย์ค่ะ เพราะของเราก็พบแพทย์ ได้ยาอัลไกคอนมาทานค่ะ เวลาแสบๆท้องคล้ายกรดไหลย้อนก้ทานได้เลยค่ะ

ตื่นเช้ามาให้แม่ทานกล้วยนำ้หว้าก่อนอย่างอื่นเลยนะค่ะแม่ทานแค่ลูกเดียวก็ได้..ทานเคลือบกะเพาะค่ะมีคนแก่เค้าเคยแนะนำมาค่ะ

ค่ะว่าจะไปเช้านี้แต่อาการเริ่มมีเมื่อคืนเลยไม่กล้ากินยา ต้องนอนทรมาน​ทั้งคืน

ไปหาคุณหมอเลยน้าคุณแม่ ให้คุณหมอจ่ายยาที่ปลอดภัยให้นะคะ^^

พบคุณหมอนะคะ ห้ามซื้อยาทานเอง