9 Các câu trả lời

mom xem tốc độ tăng cân của bé xem, có tăng lên ko? hay cân nặng bị chững lại. Nếu tháng nào con cũng tăng thì ok mom à. Ngoài ra, mình ko thể so sánh con gần 5th đc 6.4kg với con "nhà hàng xóm" được. Phải xem khi sinh ra con được bao nhiêu kg, có tăng nhiều ko? Quan trọng là con tăng cân hàng tháng, chứ ko phải con được bao nhiêu kg. Đối với mình, con khỏe mạnh là được, còn béo mập thì mình lại ko thích, 1 phần vì nặng thế bế ko nổi 🤣 Và để bổ sung niềm tin cho mom, mom xem hình này nhé, đây là chuẩn chung, với 6.4kg thì vẫn ok mom à.

TapFluencer

miễn con khỏe là dc mom à. Mập mà bệnh tật thì mập để làm gì. Ko biết mom sao chứ mình lại ko thích mấy đứa con nít mập, thấy ko có đẹp là 1, thứ 2 là thấy tội nó hơn. Mấy đứa mập quá nó lười vận động lắm, dễ bị hăm nữa m à

như vậy là dc rùi mom ơi. 😂😂😂 từ từ lên thui. Đứa nào chả lớn. Xưa mình suy dinh dưỡng nè. hơn 1t có 9kg 🤣🤣 đi mẫu giáo bị trả về vì thiếu cân í. Mẹ về tức quá bả thồn cho ăn 1 đống giờ như heo 😂😂

con khoẻ là đc.. con mom hơn cân nặng con em lúc cùng tháng rồi.. em chưa từng than thở cân nặng con luôn á mom.. con khoẻ k ốm vặt là đc rồi..

TapFluencer

bù lại con khỏe mạnh, nhanh nhẹn, lanh lợi là đc rồi mom ạ. bé chị mình 6 tháng còn chưa đc 6kg5 đây

TapFluencer

ko nên buồn nè m.bé mình cũng 8m 8kí nè.bù lại bé cứng cáp và mau biết hơn các bạn khác

TapFluencer

con vẫn khỏe mạnh là dc rồi mom, bé vậy là ok rồi mom, bé mh 6th mới dc 6k5 đó mom.

Super Mum

con khỏe là được rồi mom ơi, con mình 13m mà 9,5kg đây

Super Mum

miến s con khỏe mạnh là đc m

VIP Member

con khỏe mạnh là đc rồi m