Khi nào thì tâm trạng mẹ bầu thay đổi và cần đi bác sĩ?

Tâm trạng mẹ bầu thay đổi lên xuống là điều dễ hiểu trong thai kỳ. Mẹ nào cũng phải trải qua nhiều cung bậc khác nhau. Tuy vậy, cũng có nhiều mẹ chủ quan lắm nha, bởi vì nghĩ tâm trạng ko quan trọng lắm hay ko ảnh hưởng rõ ràng so với những thay đổi về thể chất. Nhưng thực sự thì ảnh hưởng lắm nha các mẹ, thậm chí nếu có những thay đổi đáng kể thì mẹ cần đi bác sĩ đấy. Vậy những dấu hiệu liên quan tới tâm trạng mẹ bầu thế nào thì mẹ phải đi bác sĩ đây? Mẹ hãy chú ý những dấu hiệu dưới đây nha: - Thường xuyên cảm thấy rất buồn, cáu kỉnh hoặc tức giận vô cớ - Cảm thấy sợ hãi, hoảng sợ thường xuyên - Bồn chồn, khó tập trung, hay quên - Thay đổi thói quen ăn uống và ngủ nghỉ, chẳng hạn như biếng ăn và mất ngủ - Không còn cảm xúc với những sở thích trước kia - Lo lắng quá mức về việc có em bé hoặc làm mẹ - Tim đập nhanh, thở nhanh, căng cơ - Thường xuyên có những suy nghĩ đáng sợ mà chúng không biến mất Trên đây là những dấu hiệu thay đổi tâm trạng mẹ bầu và có nguy cơ trầm cảm khi mang thai. Do đó mẹ cần theo dõi để có cách xử lý phù hợp nha. Chúc các mẹ có một thai kỳ khỏe mạnh nhé.

Khi nào thì tâm trạng mẹ bầu thay đổi và cần đi bác sĩ?
1 Trả lời
TapFluencer

cảm ơn m đã chia sẻ