104 ตอบกลับ

ตอนนี้เราก็เป็นพาหะชนิดอัลฟ่า รอผลเลือดสามีอยู่เหมือนกันว่าจะเป็นชนิดเดียวกันไหม กังวลมากค่ะ กลัวจะเป็นชนิดเดียวกันแล้วมีผลกับลูก

ผลตรวจเลือดบ้านนี้ แม่เป็นอัลฟ่า ชนิด1 พ่อเป็นอัลฟ่า ชนิด2 + E ถ้าลูกคลอดออกมา อย่างมากสุดคือตัวซีดเหลือง ไม่ถึงกับต้องเติมเลือดคะ

บ้านนี้เป็นพาหะทั้งคู่ค่ะ ตอนนี้รอผลตรวจเลือดรอบ2ว่าเป็นชนิดไหน อายุครรภ์ก็จะ5เดือนแล้วค่ะ ก็กังวลยุเหมือนกัน

รอลุ้นผลเหมือนกันค่ะ 5 เดือนเหมือนกันค่ะ 🥺

บ้านนี้โรงบาลรัฐบอกเราเป็นพาหะ พ่อไม่เป็น ย้ายมาโรงบาลเอก เขาตรวจให้ใหม่หมด หมอบอกปกติ ทางบ้านก็ไม่มีคนเป็นค่ะ นี่ก็เลยงงๆ

ของเราแม่เป็นโรค พ่อเป็นพาหะค่ะ แต่หมอบอกไม่ร้ายแรงจนขั้นต้องเอาน้องออก ท้อง 2 เลยฝากคลีนิคค่ะเผื่อความเอาใจใส่มากกว่า 😊

แม่เป็นโลหิตจางแต่พ่อปกติตอนนี้ท้อง8เดือนผลเลือดลดเหลือ28%อยู่ในภาวะซีดเลยต้องให้ยาทางน้ำเกลือถ้าไม่ดีขึ้นต้องรับเลือด

เป็นพาหะเบต้าค่ะ แต่พ่อไม่เป็นหมอบอกว่าไม่เป็นไร แต่ต้องดูอีกทีตอนน้องคลอดว่าน้องจะไปทางพ่อหรือแม่ค่ะ.. สู้ๆๆค่ะ

แม่เป็นพาหะ+เลือดจาง ตอนนี้เสี่ยงเบาหวานอีก 37วีคแล้ว ทรมานสุดเป็นห่วงลูก ยาที่หมอให้มาก็ทานแล้วอ้วก คิดมากสุดๆ

สู้ๆคะคุณแม่ เป็นกำลังใจไห้นะคะ

เราเป็นพาหะ สามีไม่เป็น ตอนนี้ท้อง30w มีภาวะซีดต้องกินธาตุเหล็กเสริมคะ เหนื่อยง่ายเหงื่อออกเยอะจะหน้ามืดง่ายคะ

บ้านนี้ตรวจเจอค่ะ ของแฟนก้อพาหะ สรุปเป็นคู่เสี่ยง ได้ส่งผลเลือดไปตรวจที่ศิริราช ใจคอไม่ดีเป็นห่วงลูกมากค่ะ,

เหมือนกันเลยค่ะ ผลออกมาเป็นยังไงบ้างค่ะ ทางนี้ก็รอใจคอไม่ดีเลย