#Day 2. Hôm nay mình tiếp tục tham gia thử thách cùng Tap

Quá trình đi sinh của mình cũng dở khóc dở cười lắm. Đi siêu âm thai ở quê bác sĩ dự sinh cuối tuần thế là chuẩn bị đồ đạc đi bình dương chuẩn bị sinh nhưng lên 2 hôm chả có dấu hiệu gì mà đi khám thì bác sĩ trên đó bảo 10 ngày nữa mới sinh nên về đợi thêm đi thế là lại về quê😂 9 ngày sau mình lên lại trên bình dương may là có nhà chị trên đó nên cũng đỡ. Đi khám bác sĩ bảo nở 1,5 phân bé nặng 3,3kg, tối có đau bụng quá thì đi bệnh viện không thì để hôm sau đi viện. Tối đó chưa đau bụng nên mình đi uống sữa đậu xanh ăn bánh tiêu để mốt đẻ hông được ăn😂 ấy vậy mà từ tối tới sáng chả có rục rịch gì, mình còn đi ăn sáng uống cà phê đã đời đến gần trưa mới đi vào viện khám nhập viện. Vào thì đã nở được 2,5 phân mà chưa có dấu hiệu đau bụng gì, sau khi làm xong thủ tục mình nhập viện. Vậy mà mãi tới chìu mình đang ăn cơm để lấy sức đẻ thường thì bị vỡ ối mình vào phòng cách ly với gia đình mà lúc đó vào chỉ hơi đau thôi. Sau đó bệnh viện truyền dịch kích sinh cho mình nhưng đợi mãi tới 9h mình chỉ mở được 6 phân, bác sĩ khám bảo xương chậu nhỏ mà bé lúc khám ở bv tới 3.6-3.7kg nên có thể sẽ mổ, nghe tới mổ mình sợ run nhưng có sợ thì mình vẫn phải mổ. Vào phòng lại gặp anh bác sĩ lúc ở phòng sanh thường ảnh hỏi mổ hả mình chỉ vừa cười vừa mếu thôi. Bác sĩ chích thuốc tê cho mình toàn thân mình không còn cảm giác gì nhưng mình vẫn có thể cảm nhận được bác sĩ đang làm gì mình và dù tiêm thuốc mê nhưng vẫn nằm tám đủ chuyện với bác sĩ để quên đi nỗi sợ😂 xong ra phòng hồi sức thì mình ói quá trời (vì ăn để lấy sức đẻ thường mà lại đẻ mổ😂). May là con mình đẻ mổ nhưng vẫn khoẻ mạnh bình thường❤️

21 Các câu trả lời
TapFluencer

ko j hạnh phúc bằng mom nhỉ

3y ago

Dạ đúng rồi mom, sinh con là hp nhất

TapFluencer

❤❤❤❤😘❤❤❤❤

TapFluencer

💕💕💕💕💕💕

TapFluencer

❤️ trả nha 😁

TapFluencer