171 ตอบกลับ

VIP Member

แม่อยากเก็บความทรงจำดีๆที่มีเจ้าตัวเล็ก แม่กับพ่อเป็นแฟนดิสนีย์ และชอบถ่ายรูปลูกมากๆ จึงอยากบันทึกภาพดวงใจของเราไว้ในโฟโต้บุ๊คดิสนีย์ค่ะ

อยากเก็บความทรงจำลูกตั้งแต่ตั้งครรภ์ จนเขาโตขึ้น อยากเห็นพัฒนาการของเขา จะเอาไปใส่รูปอัลตราซาวด์ลูก และการพัฒนาการของลูกในแต่ละวัย 🤍🤍🤍🤍

VIP Member

อยากทำโฟโต้บุ๊คให้ลูกเพราะอยากเก็บความทรงจำดีๆ แบบเป็นหนังสือสวยไว้ให้ลูกดูตอนลูกโตแล้วจะได้รู้ว่าแม่ใส่ใจเค้าดูแลเค้าได้ดีแค่ไหนค่ะ

อยากให้ลูกได้มีไดอารี่ของตัวเอง​ โดยที่ได้รับรางวัลจากการร่วมสนุกในกิจกรรมดีๆของทาง​ #TheAsianparent #PhotobookThailand ซึ่งเป็นผู้สนับสนุนหลักในครั้งนี้😁🙏

อยากเก็บไว้เป็นความทรงจำดีๆให้กับพ่อและแม่ค่ะและในอนาคตเด็กๆเติบโตเป็นผู้ใหญ่แล้วสามารถมาเปิดดูช่วงวัยการเจริญเติบโตของเขาได้ค่ะ😊

VIP Member

มากกว่าความทรงจำของลูก คือทุกการเติบโตแต่ละก้าวของเค้าค่ะ photobook คือ เมมโมรี่ที่เก็บเรื่องราวสำคัญของลูก และความประทับใจของคนเป็นแม่ค่ะ

VIP Member

อยากทำไว้ให้ลูกเห็นว่าพ่อกับแม่ให้ความสำคัญกับการเลี้ยงดูแค่ไหน อยากบันทึกเรื่องราวของลูกไว้ทุกๆตอน ว่าเค้ามีพัฒนาการอย่างไรบ้าง 😍

อยากเก็บความทรงจำและการพัฒนาการเจริญเติบโตของลูกเพื่อที่จะให้ลูกได้เห็นถึงการพัฒนาของเขาและความน่ารักของเขาตลอดระยะเวลาที่ผ่านมา

เพราะว่า อยากเก็บความทรงจำของลูกตอนเด็กเอาไว้ค่ะ วัยเด็กเป็นวัยที่โตไวมาก เพราะฉะนั้นความทรงจำในทุกช่วงของลูกตอนยังเด็กจึงสำคัญค่ะ

VIP Member

เก็บความทรงจำช่วงเวลาดีๆของลูก ไว้ย้อนกลับมาดู พัฒนาการ ความรักของลูกในแต่ละโมเม้น ให้เราได้ยิ้ม ได้นึกถึงช่วงเวลาดีๆกับลูกอีกครั้ง