3 ตอบกลับ

เรารอโมเดอร์น่า ถ้าไม่มาจริงๆก็จะจองซิโนฟาร์ม เพราะซิโนฟาร์มเราว่าดีกว่าซิโนแวค เราอยู่เชียงราย บุคลากรฉีดซิโนแวค ครบ2เข็ม เชื้อลงปอดอักเสบเหมือนไม่มีภูมิ ทางยุโรปไม่แตะเลยนะซิโนแวค ตุรกียังบอกเลยว่าไม่ได้ผล เรามองว่าเจ็บตัวฟรี

VIP Member

แต่ Pfizer จะมาเมื่อไหร่ไม่รู้เนี่ยสิคะ อนุมัติ J&J ไปตั้งนาน ป่านนี้ยังไม่เข้าเลย เพื่อป้องกัน และให้ร่างกายมีภูมิฯ แม้ว่าฉีดSinovac จะได้ภูมิต่ำกว่า ด้อยกว่า แต่ดีกว่าไม่ฉีดและไม่มีภูมิเลยค่ะ

อ้าว!!! ไหงคุณหมอเป็นแบบนี้ล่ะคะ

Super Mum

วัคซีนที่รอคอย 😭😭

ถ้าไม่มีความเสี่ยงมาก รอไปก่อนได้ค่ะ ถ้าอยู่ในพื้นที่เสี่ยงมากๆควรปรึกษาหมอเพื่อฉีดเสริมภูมิคุ้มกันไว้ก่อนค่ะ😊