21 Các câu trả lời

VIP Member

tùy chính sách của vùng, miền, tỉnh thành riêng à mom. hiện mình có thấy một số nơi đã cụ thể hoá việc khuyến khích sinh đủ 2 con, nếu sinh cùng giới, thì có chính sách tặng giấy khen, tặng tiền,...tuy nhiên theo quan điểm cá nhân mình thì việc cần thiết nhất khi sinh bé ra là phải đảm bảo tất cả chi phí nuôi dưỡng, ăn học,...(kinh tế khó khăn chi phí này không nhỏ), nếu gia đình nào đủ khả năng thì sinh thêm, nhận khen, thưởng là bình thường, còn cảm thấy chưa thể lo đủ thì cần cân nhắc thật kỹ. 😊 chỉ lỳ quan điểm cá nhân thui nhé...hihi

TapFluencer

đã đọc và thấy chỉ có 21 tỉnh mới dc thôi mom. Và phải sinh đủ 2 đứa. 😂 với cả do phường xã lập danh sách mom ạ. Phải có đủ điều kiện này kia nọ nữa. Ko phải cứ đẻ là dc nhận tiền đâu. Tiền nhà nước, dù chỉ là 1 đồng cũng ko hề dễ ăn dc nhé mom. 😌 https://thanhnien.vn/thoi-su/tu-103-phu-nu-o-tinh-thanh-nao-sinh-du-2-con-truoc-35-tuoi-se-duoc-thuong-tien-1334453.html

TapFluencer

cái này thì mình có đọc nè. nếu sinh 2 bé gái sẽ được hưởng tiền. rồi nhiều phúc lợi mà mình không quan tâm nên không nhớ lắm m. tại mình sinh bé trai rồi.

TapFluencer

vậy mom lên phường xã hỏi xem. Mình nghĩ phải trong diện hộ nghèo thì chắc dc

mình 2 bé rồi.1 gái 1 trai ở an giang có trong danh sách 21 tỉnh

mn muốn biết chính xác thì tìm trên google đi.nhiều lắm

VIP Member

cái này phải do phường xã lập danh sách m

TapFluencer

nghe nhưng vẫn chưa thấy thông tin

Super Mum

chắc lừa thôi lấy được tiền k dễ đâu

TapFluencer

cũng nghe mà chưa thấy ở đâu có