12 Các câu trả lời

TapFluencer

tính ck mom mà cục súc thì ko có hiền rồi mom. mom nên suy nghĩ kỹ, nếu ly hôn thì mom có khả năng tự nuôi con 1 mình ko? nếu có thì đi thôi mom. theo mình thì ck mom là người ko cầu tiến. cá nhân mình nghĩ phụ nữ có thể chịu sự nghèo đói, thiếu thốn nhưng ko ai muốn cả đời sống vậy hoài dc. Người bạn đời phải có chí cầu tiến để cải thiện cuộc sống tốt hơn, đầy đủ hơn nhưng ck mom lại ko muốn thế thì lẽ ra ko nên cưới vợ. làm 6tr dưới quê là nhiều nhưng bây h có con thì 6tr đó làm sao mà đủ dc. Đến việc cơ bản đó mà ck mom cũng ko ngộ ra dc hoặc biết nhưng cố tình phớt lờ thì chia tay sớm bớt đao khổ.

Mình thấy lâu dài khó lắm Mom. Phụ nữ hay lo xa, mình cũng suy nghĩ y như Mom lun. May mắn là mình ở nhà vs mẹ ck nên ko ở trọ cũng đỡ nhiều. Chứ như Ck Mom chả ổn chút nào. Nếu Mom thấy mình đủ đk nuôi con thì ko cần ck cũng đc Mom ạ. Chứ có ck mà khổ hơn ko ck thì nên suy nghĩ lại Mom nhé!

TapFluencer

nên suy nghĩ kỹ m ạ. thứ nhất là m làm mẹ đơn thân thì có đủ khả năng lo cho mình và con k. vì bây giờ cả 2 vk ck mà vẫn đang thiếu thốn. t2 là ly hôn con cái sẽ rất thiệt thòi và ảnh hưởng tâm lý của bé nữa m ạ.

VIP Member

Như này thì đúng là chỉ khổ vk con thôi, vk ck mà không nhất quán trong chuyện kinh tế thì không bền được, nhằm mà bỏ được thì bỏ m ạ, sống mà cứ phải suy nghĩ nhiều là ra hay nghĩ ra nhiều chuyện linh tinh lắm

VIP Member

t cũng nhiều khi muốn làm mẹ đơn thân cho nhẹ, phấn đấu vì con tốt hơn mà nghĩ con k có bố lại thiệt thòi nên lại nhịn ck b còn k chơi bời chứ ck t chơi bời lắm luôn. nhiều khi mắng um lên ý

Mk chưa biết hoàn cảnh của m ntn nhưng là mk , mk cũng sẽ cố phụ giúp kinh tế với ck, nếu phụ vào mà vẫn k đủ trang trải kinh tế thì mk sẽ đề cập với ck

nếu mom tìm đc việc ổn định lo cho con đc thì đừng sợ j nuôi con 1 mk cũng đc,có ck k hiểu chuyện khổ thêm

nếu m có thể lo cho 2 mẹ con đc thì mk nghĩ có thể chia tay, còn ko thì m đừng nghĩ chi cho mệt

TapFluencer

xác định một lần rõ ràng đi mom, mom nhắm k thay đổi dc thì tìm cách khác thôi mom

TapFluencer

một người không có chí cầu tiến. Đến nản. 1 là chấp nhận, 2 là từ bỏ