Tác Dụng Làm Đẹp Thần Kì Của Nước Cốt Dừa

Chị em biết không nước cốt dừa chứa một lượng đáng kể các axit lauric, một hợp chất có thể được tìm thấy trong sữa mẹ. Với nhiều dưỡng chất vậy nước cốt dừa có tác dụng gì đối với làn da chị em? Cùng tham khảo qua bài viết dưới đây của TAP nha! 💁‍♀️ Dưỡng da Vào những ngày khô, nước cốt dừa là lựa chọn hoàn hảo để giữ ẩm da. Bạn chỉ cần thoa lên da và để khoảng nửa tiếng là bạn có thể cảm nhận được làn da tươi mát của mình. Bạn cũng có thể thêm nước cốt dừa, tinh dầu hoa hồng và hoa oải hương vào bồn tắm Sau một ngày làm việc mệt mỏi thì ngâm mình trong những dược liệu này là một ý tưởng tuyệt vời. 💁‍♀️ Dưỡng tóc Không gì tuyệt vời hơn hỗn hợp ủ tóc với nước cốt dừa. Để có hiệu quả tốt nhất thì bạn nên trộn 2 thìa nước cốt dừa với ½ quả bơ xay nhuyễn. Sau đó massage lên da đầu và thoa đều lên tóc, ủ trong 20 phút rồi gội sạch. 💁‍♀️ Tẩy trang Nếu đã có sẵn dầu dừa ở nhà, thì bạn nên trộn dầu dừa với nước cốt dừa theo tỷ lệ 1:1 để tẩy trang. Cách này sẽ giúp tẩy trang sạch hơn mà nhẹ nhàng hơn. Không tạo cảm giác nhớt, dính như khi chỉ dùng dầu dừa. 💁‍♀️ Chống nắng Một trong những biện pháp khắc phục cháy nắng ở nhà an toàn và hiệu quả nhất là dùng nước cốt dừa. Hãy bôi một lớp mỏng lên vùng da bị cháy nắng. Bạn sẽ thấy mát và êm dịu ngay. Nó cũng làm giảm các vết tấy đỏ và đẩy nhanh quá trình lành vết thương. Chị em của TAP hãy cùng áp dụng ngay để sở hữu làn da hoàn hảo nhé! Và đừng quên chia sẻ thêm thật nhiều kinh nghiệm với TAP nha.

Tác Dụng Làm Đẹp Thần Kì Của Nước Cốt Dừa
92 Các câu trả lời
VIP Member

hữu ích👍