3 ตอบกลับ

ของเราให้กินนมทุก 3 ชั่วโมงค่ะ กินนมเสร็จฝึกให้หลับกลางวันเราปล่อยนอนปกติค่ะเด็กวัยนี้ต้องการนอน 15-18ชั่วโมงต่อวัน ยิ่งปลุกกระตุ้นเค้ามากๆกลางคืนจะงอแงเเละไม่ยอมนอนค่ะ ต้องลองสังเกตลูกด้วยนะคะ ตอนนี้ที่บ้านเดือนกว่าๆเเล้วเริ่มนอนกลางคืน3-4ชั่วโมงเเล้วตื่นมากินนมกินนมเสร็จจับเรอเค้าก็หลับค่ะ

ลูกเราแรกๆก็เป็นค่ะ ตอนกลางวันพยายามอย่าให้เค้านอนเยอะ เปิดเพลงเปิดทีวีให้มีเสียงไปรบกวนเค้า ตอนกลางคืนก็ปิดไฟปิดทีวีให้เงียบที่สุดเค้าจะได้แยกกลางวันกลางคืนได้ ของเราพอเริ่ม1เดือนเค้าเริ่มนอนกลางคืนนานขึ้นตื่นมากินนมรอบเดียว

ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณค่ะ กลัวเค้าจะหิวกลางวันนอนนานเกิน