264 ตอบกลับ

เสียใจด้วยนะค่ะ เราก็เคยผ่านมาเจ็บปวดมากๆ ตอนนี้ตั้งครรภ์ใหม่แล้ว สู้ๆนะค่ะเดียวน้องก็กลับมาใหม่

ขอโทษนะคะแม่ คุณหมอได้บอกไหม ทำไมน้องถึงหัวใจหยุดเต้นคะ เกิดจากสาเหตุใด #เสียใจด้วยคะแม่ RIP.

ต้องขอโทษด้วยคะแม่ที่ถาม เพราะเราเคย แท้งไป2ครั้งแล้ว ตอนนี้ตั้งครรภ์ ครั้งที่3 จะได้ป้องกันไม่ให้ แท้งอีกคะ 😥

เสียใจด้วยค่ะ ของเราน้องเสียตอนอายุครรภ์ 32 สัปดาห์ทุกวันนี้ก็ยังทำใจยุ และคิดถึงน้องเขาตลอด

เสียใจด้วยค่ะแม่ ตอนนี้รอหวังจะมีน้องอีกรอบค่ะ พยายามพักผ่อนและทำร่างกายให้แข็งแรงนะคะ

เสียใจด้วยคะแม่ หมอเคยให้เอาออกเหมือนกันคะ เนื่องจากน้องหยุดการเจริญเติบโตเอง สู้นะคะ

VIP Member

สู้ๆค่ะแม่ ขอโทษนะค่ะที่ถามแม่ชอบนอนหงายหรือป่าวค่ะอยากรู้สาเหตุค่ะ จะได้หลีกเลี่ยง

เสียใจด้วยค่ะ บ้านนี้8w น้องหัวใจไม่เต้น ต้องยุติการตั้งครรภ์ ขูดมดลูกวันนี้เอง

เสียใจด้วยค่ะแม่ เราก็เคยผ่านมาก่อนค่ะ แต่ไม่นานน้องก็กลับมาเกิดใหม่นะคะ สู้ๆ ค่ะ

เสียใจด้วยนะคะเราเพิ่งแท้งไปเหมือนกัน แต่เด็กหลุดหมดเลยไม่ต้องขูดมดลูก สู้ๆนะคะ

เสียใจด้วยนะคะ เราก็เคยผ่านเหตุการณ์นี้มา ตอนนี้น้องกลับมาใหม่ได้ 13+วีค แล้วค่ะ

เสียใจด้วยค่ะ เราก็เคยผ่านจุดนี้มา น้องอายุครรภ์ 20 Weeks น้ำคร่ำรั่วก่อนกำหนด ✌️✌️

เปนเหมือนกันเลยค่ะ ของเราอายุครรภ์23+4วีค. ของแม่คุนหมอได้บอกถึงสาเหตุมั้ยค่ะว่าเปนเพราะอะไร ปล่อยท้องอีกจะได้ระวังไห้มากๆค่ะ