42 ตอบกลับ

กินคะ ที่นี้ยาโฟลิกกะบำรุงเลือดจะเป็นตัวเดียวกันคะ เข้าไตรมาสที่สองก้ได้เเคลเซียมมาอีกคะ ต้องกินทุกตัวที่หมอให้เพื่อสุขภาพของตัวเล็กคะ

กินค่ะ เจาะเลือดตอนฝากท้องครั้งแรกผลออกมาเลือดเราเข้มข้นมาก หมอบอกเกล็ดเลือดเราดีมากเลย แต่ดียังไงก็ต้องกินยาบำรุงเลือดค่ะ

1-3เดือนแรก หมอจ่ายยามาเราทานไม่ได้ค่ะ ทานแล้วอ้วกออก เพิ่งมาทานได้3-4เดือนค่ะ แล้วก็กินมาตลอดจนจะเข้า8แล้วจ้า

VIP Member

ช่วงแรกกินแต่โฟลิคค่ะ พอครบ 3 เดือนหมอจ่ายยาบำรุงเลือดที่เป็นธาตุเหล็กกับแคลเซียม

ได้ตอน 4 เดือนจ้า ช่วงไตรมาสแรก บ้านนี้หมอให้แค่โฟลิคค่ะ

กินเลยค้ะจะได้ไม่ตกเลือด น้องออกมาจะได้ไม่เลือดจาง

กินค่ะบ้านนี้เป็นพาหะธารัสซีเมียขาดไม่ได้เรยค่ะ

กินค่ะ กินไปแผงเดียวเลือดปกติ บ้านนี้เลือดจางนิดๆ

กินค่ะ เราเป็นเลือดจาง ต้องบำรุงไม่งั้นมีภาวะเสี่ยง

ได้สองสีค่ะ สีเหลือง กับแดง แล้วก็ต้องกินต่อไปเรื่อยๆจนหลังคลอดก็ต้องกิน

กินจ้า เช้า กับ เที่ยง เพราะความเข้มข้นเลือดน้อย