ปัญหาโลกแตก!!!!

#ขอพื้นที่ระบายหน่อยคะ เด็กแรกเกิดนะคะไม่ใช้ลิงเอะอะกินกล้วยๆ ก็ยายเลี้ยงพ่อมันมาแบบนี้เลี้ยงหลานมาแบบนี้ ถ้าหากให้กินกล้วยปานี้จ่ำม่ำน่าฟัดแล้ว พออธิบายบอกว่าหมอสั้งห้ามไม่ใช้กินอะไรก่อน 6 เดือน ไปบอกว่าหมอโกหก แล้วหมอเขาจะโกหกทำไม โกหกเพื่ออะไรละยาย เห้อออออ!!! อิแม่เพลีย พอบอกยังไงก็ไม่ให้กินกล้วยเด็ดขาดค่อย 6 เดือนแล้วให้กิน จะให้ยายป้อนทั้งเครือเลย ยายบอกว่างั้นก็กินน้ำผสมน้ำผึ้งสิ What!!!!!! คือจะให้กินอะไรสักอย่างให้ได้เลยใช้ไหม.? แค่น้ำเขายังไม่ให้กินเลยนี้จะผสมน้ำผึ้งด้วย ยายบอกเด็กชอบกินของหวาน 55555 แม่ขอบายไม่เถียงกะแกลุกขึ้นเดินกลับบ้านเลย ???

38 ตอบกลับ

ห้ามให้กินเด็ดขาดนะค่ะ ลูกเราเราตัดสินใจเอง

น้ำผึ้งนี่ห้ามเด็ดขาดเลยนะคะ อันตรายมาก

ลูกคนนะไม่ใช่ลูกลิง เอะอะให้กินแต่กล้วย

ใช้คะ คนแก่ๆไม่รู้เป็นอะไรนักหนากับกล้วยนี้เอะอะกินกล้วยๆ

ค้องพาไปคุยกับหมอเลยค่ะแบบนี้อ่ะ

คนหัวโบราณ เปลี่ยนความคิดเขายาก

VIP Member

ยายดื้อมาก เข้าใจเลยคะ

เข้าใจเลยค่ะ

VIP Member

เข้าใจเลยค่ถ