ปัญหาโลกแตก!!!!

#ขอพื้นที่ระบายหน่อยคะ เด็กแรกเกิดนะคะไม่ใช้ลิงเอะอะกินกล้วยๆ ก็ยายเลี้ยงพ่อมันมาแบบนี้เลี้ยงหลานมาแบบนี้ ถ้าหากให้กินกล้วยปานี้จ่ำม่ำน่าฟัดแล้ว พออธิบายบอกว่าหมอสั้งห้ามไม่ใช้กินอะไรก่อน 6 เดือน ไปบอกว่าหมอโกหก แล้วหมอเขาจะโกหกทำไม โกหกเพื่ออะไรละยาย เห้อออออ!!! อิแม่เพลีย พอบอกยังไงก็ไม่ให้กินกล้วยเด็ดขาดค่อย 6 เดือนแล้วให้กิน จะให้ยายป้อนทั้งเครือเลย ยายบอกว่างั้นก็กินน้ำผสมน้ำผึ้งสิ What!!!!!! คือจะให้กินอะไรสักอย่างให้ได้เลยใช้ไหม.? แค่น้ำเขายังไม่ให้กินเลยนี้จะผสมน้ำผึ้งด้วย ยายบอกเด็กชอบกินของหวาน 55555 แม่ขอบายไม่เถียงกะแกลุกขึ้นเดินกลับบ้านเลย ???

38 ตอบกลับ

เราก็โดนค่ะ​ ลูกไม่จ้ำม้ำเพราะไม่ยอมให้กินข้าว​ก่อน​ 6​ เดือน​ ชอบเปรียบเทียบกับบ้านอื่น

บอกยายว่า อยากให้หลานกินอะไรให้เอาให้แม่กินแทนค่ะ เดี๋ยวส่งต่อให้หลานผ่านน้ำนมเองค่ะ 😄😄😄

55555 ใช้คะบำรุงแม่เท่ากับบำรุงลูก 😆😆

VIP Member

วุ่นวายเก่งมากคนแก่เนี่ย ไม่รู้แล่วชอบอวดรู้ พอลูกเราเป็นอะไรมาก็ตีมึนฉันไม่ผิด

น้ำผึ้งก็อันตรายมากๆนะ โชคดีมากที่บ้านไม่มีใครคิดแบบนี้ ไม่งั้นลำบากใจแน่ๆ

กินได้ค่ะ แต่ต้องขูดน้อยๆอย่าให้กินเยอะ กล้วยมันจะช่วยในเรื่องขับถ่ายค่ะ

ถามเลยเวลาลูกเป็นอะไร จ่ายแทนมั้ย เราใช้มาแล้ว เงียบกริบไมพูดอีกเลย

VIP Member

จริงค่ะทุกวันนี้ไม่ค่อยพาลูกไปเที่ยวบ้านคนอื่นเท่าไหร่เบื่อมากๆค่ะ

ใช้คะ เลี่ยงได้เลี่ยงแล้วคะตอนนี้ แม่ไม่อยากไปเถียงกะเขาแม่เบื่อ

นั้นนะสิ​ ทำไมต้องกล้วย​ ทำไมต้องจ้ำม่ำมากมาย​ 😂😂

แม่ก็สงสัยเหมือนกันทำไมต้องจ้ำม่ำ 😆😆😆

ปัญหาโลกแตกจริงคะยิ่งอยู่กับแม่ผัวยิ่งไปใหญ่😕

ใช้คะ แต่บ้านนี้ดียุแม่ว่าไงแม่ผัวว่างั้นแล้วแต่เราเลย ขอให้เลี้ยงหลานให้แข็งแรงก็พอ แต่ญาติผัวนี้แนะคะตัวดี

พวกคนแก่นี่ ถ้าหลานไม่อ้วนคือจะไม่รักงี้หรอ