19 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็ติดหวานมากค่ะ ทานทุกวันไม่ว่าจะเป็นน้ำหรือขนม จนหมอทักเรื่องน้ำหนักเลยค่ะ น้ำหนักขึ้นมากเกินไปเสี่ยงเป็นเบาหวาน

อะไรที่กินมากไปมันไม่ดีต่อร่างกายอยู่แล้วค่ะ ยิ่งในท้องมีลูกอีก ก้อยิ่งต้องดูแลควบคุมอาหาร การกินสักนิดก้อดีนะคะแม่

เสี่ยงครรภ์เป็นพิษและเบาหวานค่ะ แต่ช่วงนี้คือช่วงแพ้ท้อง ทานได้ แต่คุมน้ำตาลหน่อยนะคะ

บ้านนี้วันนี้ไปตรวจน้ำตาลมาไม่ผ่านเลยเกิน162 ห้ามเกิน140 โดนส่งไปตรวจโรงบาลเลยพรุ่งนี้

ทานมาก ๆ ระวังเบาหวานจ้ะ โรคเบาหวานสามารถทำให้เด็กเสียชีวิตในครรภ์ได้เลยนะคะ

กินได้แต่ระวังเรื่องน้ำตาลนะคะแม่ เดี๋ยวเสี่ยงเบาหวานในคนท้อง

VIP Member

แนะนำเฮลบลูบอยนะคะ น้ำตาลไม่ค่อยเยอะ แต่อย่ากินบ่อยทุกวันนะคะ

เราชอบเหมือนกันพอ7เดือนมาเจาะน้ำตาลสูวเลยค่ะ ใดๆ นานๆกินที

ตรวจค่ะงดน้ำอาหารไปเจาะ4ครั้ง

ระวังน้ำตาลในเลือดสูงจ๊า เสี่ยงครรภ์เป็นพิษนะจ๊ะ

ระวังเบาหวานนะคะ ถ้าเป็นแล้วลำบากเลยค่ะ