21 ตอบกลับ

ท้อง6สัปดา เจอเลือดแบบนี้เหมือนกันค่ะ มานิดเดียว ไม่มีอาการปวด รีบไป รพ วันนั้นเลย คุณหมออัลต้าซาว เจอหัวใจเต้น วันนั้นคุณหมอบอกว่าแท้งคุกคาม ฉีดยากันแท้ง และให้ยามากิน ให้หยุดงาน พบยายามเคลื่อนไหวช้าๆ ไม่เดินเยอะถ้าไม่จำเป็น เน้นนอน ตอนนี้4วันแล้ว ไม่มีเลือดแล้วค่ะ รีบไปหาหมอค่ะ เป็นกำลังใจไม่เครียดนะคะ

ไปมาแล้วนะคะ หมอให้ยามากิน และฉีดยากันแท้งให้ค่ะ ตอนนี้หมอให้หยุดงานนอนพัก7วัน ขอบคุณมากๆนะคะทีแรกคิดว่าเป็นเลือดล้างหน้า พอหลายวันเริ่มกังวลเลยมาโพสต์มาเห็นคอมเม้นท์ เลยรีบไปหาหมอเลยค่ะ 😣🙏🏻🙏🏻

หาหมอด่วนๆเลยค่ะ บ้านนี้เคยเป็นอาการเดียวกันเลย พอไปหาหมอคือน้องไม่อยู่แล้ว แท้งวันที่ไปหาหมอเลยค่ะ

คุณแม่รีบไปหาหมอดีที่สุดค่ะ ของเราก็ออกมาเป็นสีแบบนี้ไปหาหมอมาเป็นแท่งคุกคามค่ะ

VIP Member

ควรรีบไปหาหมอและพักผ่อนเยอะๆอย่าเดินบ่อยและยกของหนักค่ะ

รีบไปหาหมอค่ะ เราเป็นแบบนี้เลย ปวดหลังมากๆ สรุปน้องหลุดค่ะ🥲

ไปมาแล้วค่ะ หมอให้ยามากิน และฉีดยากันแท้งให้ค่ะ ตอนนี้หมอให้หยุดงานนอนพัก7วัน

ไปหาคุณหมอเลยคะภาวะเเท้งคุกคามคะเเม่บ้านนี้เคยเป็น

ขอบคุณทุกคอมเม้นค่ะ พรุ่งนี้เช้าจะรีบไปหาหมอ

หลายวันแล้วนะคะทำไมไม่หาหมอ อันตรายมากๆ ค่ะ

เสี่ยงคะต้องรีบไปหาหมอเพราะท้องอ่อนๆอันตราย

เคยคะเเท้ง2รอบเเร้วตอน5วีค3วัน กับ5วีค6วัน