37 ตอบกลับ

ทะยอยซื้อค่ะ อีก 2 เดือนกว่าแม่ยังเตรียมตัวทัน ซื้อของใช้จำเป็นก่อน เสื้อลูก 4-5 ชุด ผ้าห่อตัว 3ผืน ผ้าอ้อม 1-2โหล กระดาษทิชชู่ขนาดใหญ่ (อันนี้สำคัญนะคะเพราะเกิดรพ.รัฐ ต้องใส่ผ้าอ้อมเท่านั้นเวลาใช้รอบก้นลูกก่อนห่อมาห่อตัว) ทิชชู่เปียก ถุงมือ ถุงเท้า สำลี

ขอบคุณมากนะคะ

บ้านนี้7เดือนเหมือนกัน เพิ่งไปแอบซื้อวันนี้กับสามีค่ะ คุณย่าคุณยายห้ามเลยต้องแอบค่ะ

VIP Member

เหมือนกันค่ะ😂 เราทยอยซื้อแค่เสื้อผ้า อาทิตย์นี้ว่าจะเริ่มทยอย ซื้อของแล้วค่ะ😁

เหมือนกันค่ะ กลัวท้องใหญ่ไปไม่ไหวค่ะ

บ้านนี้พึ่งซื้อของตอน8เดือนเข้าเดือนที่9เลยค่ะ​ แต่ก็มีแอบๆซื้อไว้บ้าง​

ทยอยซื้อได้เเล้วนะคะเดี๋ยวไม่ทัน ถ้าคลอดน้องเเล้วไม่มีเวลาเเน่นอน

เหมือนกัน ค่ะ ตอนนี้7เดือนแล้วเข้า8เดือนยังไม่ได้เตรียมอะรัยเรยค่ะ

บ้านนี้ก้อทยอยซื้อไกล้จะคบแล้วคะ ทยอยซื้อตั้งแต่รุ้เพศลูกเลยคะ

บ้านนี้ซื้อตั้งแต่รุ้ว่าท้องเลยค่ะ เพราใกล้ครอดค่าใช้จ่ายเยอะ

VIP Member

เหมือนกันเลยค้า ยังไม่รู้เพศลูกเลยยังไม่ซื้อ กลัวซื้อมาผิด😂😂

เหมือนกันเลยค่ะ รอวันที่22นี้รู้เพศลูกก็จะทยอยซื้อเลยค่ะ 😆😂