5 ตอบกลับ

ปรึกษาคุณหมอโดยตรงคะ ทาน ผัก ผลไม้ นม ไข่ นมดื่มสลับกับทุกยี่ห้อนะคะอย่าเน้นยี่ห้อเดียวคลอดลูกมาลูกจะแพ้นมวัน เช่น วันนี้ น้ำเต้าหู้ ดีน่างาดำ แอนลีน พรุ่งนี้ ดัชมิ้คล์รสจืด แลตตาซอย นมวัวแดง แอนมัน นมตราหมี ดื่มสลับกับ เช้า เที่ยง เย็น นะคะ บ้านนี้ดื่มแบบนี้คลอดไม่ได้อบ แข็งแรงมาก

ทานให้ครบ5หมู่ เนื้อ นม ไข่ ผัก ผลไม้ ทุกวัน ดื่มน้ำเยอะๆ กินวิตามินตามที่คุณหมอสั่งด้วยนะครับ

VIP Member

ทานอาหารที่มีประโยชน์ ดื่มนมหลากหลาย ดื่มน้ำเปล่าเยอะๆ กินวิตามินบำรุงที่หมอให้มาทุกวัน

ปรึกษาคุณหมอดีที่สุดค่ะเพราะคุณแม่อายุมากความเสี่ยงเยอะ ยินดีด้วยนะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

Super Mum

ทานอาหารให้ครบ 5 หมู่ปกติค่ะ อื่นๆ ปรึกษาหมอนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ