31 ตอบกลับ

ถ้าท้องเล็ก เเล้ว น้ำหนักน้องตามเกณฑ์ไม่เป้นไรจ้า ถ้าน้ำหนักคุณแม่ขึ้นเยอะ อาจจะได้เจาะเบาหวานน้า 🥰🥰

Super Mum

ท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญค่ะ ดูที่น้ำหนักเด็กก็พอค่ะ ถ้าน้องมีน้ำหนักตามเกณฑ์ และแข็งแรง ถือว่าใช้ได้ค่ะ

ก่อนท้อง35 ตอนนี้ 24w หนัก42จ้า ผอม ตัวเล็ก แต่น้ำหนักลูกตามเกณฑ์ก็ดีใจมากแล้วค่า 🥰

Super Mum

รูปร่างแต่ละคนไม่เหมือนกันจ้า ถ้าหมอแจ้งน้ำหนักตามเกณฑ์ถือว่าปกติน๊า

ซาวดูน้ำหนักตอน17วีค น้ำหนักน้องตรงเกณฑ์อยู่ค่ะ ตอนนี้20วีคแล้ว กังวลนิดๆกลัวน้ำหนักไม่เพ

ก่อนท้อง 39 ตอนคลอดน้อง 52 ผ่าคลอดเมื่อวันที่ 9 กรกฎา น้ำหนักน้อง 2,900 g

เหมือนกันเลยค่ะ ก่อนท้อง 38 ตอนนี้ 41.6 ค่ะ สู้ๆๆๆ กินเยอะๆนะคะ ❤❤

พฤษจิกาค่ะ21wท้องเล็กมากเหมือนกันแต่น้ำหนักลูกตามเกณฑ์ดีค่ะ

ก่อนท้องนน.36 ค่ะ ตอนนี้29 week นน.ขึ้นมา 10โล แม่ตัวเล็กท้องโตมากกก

บ้านนี้ก่อนท้อง91 ท้องได้2เดือน97 ตอนนี้5เดือนยัง97อยู่ค่พ

ท้องสองค่ะ 21+⁵ ทีมเดียวกันค่ะ ก่อนท้อง 53 ตอนนี้ 60 แล้วแม่