11 ตอบกลับ

บ้านนี้ท้องแรกก็แพ้จนคลอด มาท้อง2ตอนนี้แพ้แรงมากเหมือนท้องแรกเลยตอนนี้9สัปดาห์อ้วกเป็นเลือดนอนโรงบาลไป2รอบแล้วค่ะ สู้ๆค่ะแม่แม่บ้านก็สู้สุดใจแล้วค่ะ

ทางนี้หายแพ้ตอน 4 เดือนเข้าเดือนที่ 5 ค่ะ แต่ก็ยังมีอ้วกเรื่อยๆ จนเดือนที่ 7 เพียงแต่ 5 เดือนก็จะไม่เวียนหัวและอาการอื่นหายไป

บ้านนี้ได้ 5 เดือนไม่มีอาการแพ้เลยตั้งแต่ต้นค่ะ ปกติทุกอย่าง กินได้ทุกอย่าง ไม่เวียนหัว ไม่เป็นตะคิวด้วยค่

สู้ๆๆนะบางคนแพ้ยันคลอด บางคนแพ้3้ดือน ส่วนตัวเราตอนนี้แพ้จะตายเเล้วเหมือนกัน😭

แล้วเลือกกินนี่แพ้ท้องไหมคะอยากกินอะไรต้องได้กินถ้ากินอย่างอื่นจะอ้วกทันทีเลย

แพ้ท้องถึง7เดือนกว่าค่ะ ถึงหายแพ้กลับมาบำรุงจนคลอด ลูกออกมาหานัก2.9

บ้านนี้หายตอน3เดือนค่า ตอนนี้5เดือนจะ6เดือนแล้ว

ไม่เคยแพ้เลยค่ะ ทั้งท้องแรกท้องสอง

บ้านนี้2เดือนกว่าหายแล้วค่ะ

เราหายแพ้หลัง 3 เดือนค่ะ