30 ตอบกลับ

ตอดตั้งแต่2-3เดือนเลยค่ะ(2เดือนแรกมดลูกตอดค่ะ) จนตอนนี้จะ4-5เดือนแล้ว น้องชอบดิ้นแกล้งอิแม่มาก ยิ่งเวลาถ้าคุยเรื่องอื่นที่ไม่ใช่เรื่องน้องคือจะเตะหรืออะไรสักอย่างที่ทำให้แม่เจ็บและจุก ร้ายกาจเหมือนพ่อตั้งแต่อยู่ไหนท้องเลยค่ะ ไม่รู้ถ้าได้ออกมาจะรวมหัวกับพ่อแกล้งแม่มั้ย😂

บ้านนี้ตอน18wkค่ะ ครั้งแรกที่รู้สึกคือ ไปทานข้าวที่ร้านแล้ว มีเสียงเด็กร้องไห้กรีดร้องดังมากอยู่ใกล้ๆ แล้วเจ้าเบบี๋ในท้องดิ้นแรงมาก น่าจะไม่ชอบ😅

ของเราตอน4เดือนเหมือนดิ้นบ้างเเต่บางครั้งก็ดิ้นเบาเหมือนตอดเลยค่ะมารู้สึกว่าน้องดิ้นจริงๆจังๆตอน5เดือนค่ะ

ของเราท้องแรก รู้สึกลูกดิ้นตอน 5 เดือนค่ะ กินข้าวอิ่มจะรู้สึกเรยค่ะ อย่ากังวลนะคะ

เกือบๆ5เดือนค่ะ รอทุกวัน ท้องแรกลูกสาว ดิ้นเบาๆ อยากให้ดิ้นแรงๆ แต่เบาๆก็ดีใจแล้ว

บ้านนี้ 17w ยังไม่ดิ้นเลยค่ะแม่ แอบกังวลเหมือนกันเลยค่ะแม่ 🤰😂

15wตอดแล้วค่ะ​ ตอน14wรุ้สึกเป็นบางครั้งค่ะถ้าน้องดิ้นแรงๆ

บ้านนี้5เดือนตอดๆค่ะ พอเข้า6เดือนดิ้นใหญ่เลย

22wน้องดิ้นแรงมากยิ่งได้ยินเสียงดังๆยิ่งดิ้น

บ้านนี้5เดือนแล้วยังไม่รู้สึกว่าดิ้นเลยค่ะ