167 ตอบกลับ

ถามว่าผิดไหม ก็ถามใจเราเองดีกว่าน้ะ ถึงเรามารอคำตอบจากสังคมภายนอกมันก็ต้องมีทั้งบอกว่าผิดทั้งว่าเรา ถ้าเราไม่คิดที่จะไปเอาเขาออกเเต่เลือกที่จะเลี้ยงเขา เราก็ควรสอนเขาไม่ให้เป็นเเบบที่เราเคยพลาด ไม่ได้ว่าจะเข้าข้างหรืออะไรนะ เราท้องตอนอายุ16นี้จะอายุ17เเล้ว ออกเรียนตอนม.3 เเต่ก็พยามดิ้นรนเรียนกศน.ให้จบเเต่ไต่เต้าไปเลื่อยๆ ถ้าเราจะมารอถามคนภายว่าผิดไม่ผิดตัวเราเองอ่านข้อความที่เขามองเราคนผิดเราเองจะเสียใจมีผลไปกับลูกด้วยถ้าทางบ้านเขาเปิดใจรับเราก็ควรปล่อยวางกับคนภายนอกที่ค่อยเอาเเต่ว่าเรานะ ทำตัวเองให้มีความสุขพยามคิดในเเง่บวกไว้เยอะนะคุณเเม่จะเป็นเเม่คนเเล้ว รักลูกให้มากๆนะคุณเเม่สู้ๆจ้า

ทอ้งแล้วก็ดูแลตัวเองและลูกให้ดีนะคะ

ไม่ผิดคะแต่เสียดายอนาคตน่าจะได้เรียนหนังสือชีวิตยังอีกยาวไกล

VIP Member

ไม่รู้ว่าพลาดหรือตั้งใจ แต่เป็นแม่คนเเล้วดูแลตัวเอง และ ลูกดีดีนะคะ

ไม่ผิดหรอกจ้า คนเราพลาดกันได้เนอะดูแลสุขภาพตัวเองคอยบำรุงลูกน้อยในครรภ์ให้ดีไม่เอาเค้าไปทิ้งก็พอจ้า พี่ชื่นชมน้องนะที่น้องเก็บลูกไว้ถือว่าน้องมีความเป็นคุณแม่มากๆเลยจ้า

ไม่ผิดจ้า

ไม่ผิดจร้า. ดีแล้วเราดูแลเขาดีๆมีความรับชอบกว่าคนอื่นเยาะ. คลอดน้องก็ยังไปเรียนต่อได้จร้า สู้ๆนะ เป็นกำใจให้จร้า