11 ตอบกลับ

บ้านนี้กำหนดคลอด12/12/62 ตอนนี้40+5 ก็ยังไม่คลอดจ้า หมอบอกว่าต้องคลอดภายในวันที่19 พรุ่งนี้หมอนัดน่าจะต้องนอน รพ. อาจจะผ่าหรือเร่งคลอดจ้า

หมอก็ว่าแบบนั้นเหมือนกันค่ะ

หมอนัดทีอีกวันไหนคะ ของบ้านนี้เลยกำหนดเหมือนกัน16ธันวาตอนนี้40+1แล้วยังเงียบยุเลยหมอนัดอีกที19นี้ค่ะ

นัด19เหมือนกันเลยค่ะแต่ไม่รุ้จะได้นอนรพ.มั้ยอยากเจอตัวเล็กจะแย่แล้วค่ะ

ให้คุณสาช่วยค่ะ - เดิน - กินสัปปะรด #บางคนช่วยได้นะคะ แต่สำหรับตัวเค้าเองวิธีไหนก็เงียบค่ะ 😆😆

ของเค้ารอเร่งคลอดพรุ่งนี้แล้วค่ะ ตื่นเต้นมากหมออุตส่าให้รอดูอาการ1อาทิตก็ไม่ออก จนต้องให้เร่ง 41+3 😂❤️

40+1แล้ว เงียบเหมือนกันค่ะ อยากทราบเหมือนกันว่าต้องทำยังไง หมอกระตุนปากมดลูกก็แล่ว

ควรไปพบหมอได้แล้วนะคะปล่อยไว้นานอาจทำให้รกเสื่อมได้อันตรายต่อลูก

หมอนัด 19 ค่ะ แต่ซาวไปแร้วเมื่อวันที่ 12 น้ำคล่ำปกติค่ะ

ลองนั่งท่าผีเสื้อหรือยังคะ เรานั่ง2วันแตกเลยคะ

บ้านนี้นั่งมา4วันแล้วคะยังไม่แตกเลยมีวิธีอื่นไหมคะ

ของเรา40+3 ได้ผ่าออกเพราะหมอบอกน้ำคร่ำเริ่มน้อย

ของเราหมอซาว น้ำคร่ำปกติค่ะ

ระวังรกเสื่อมนะค่ะปรึกษาคุนหมอดีกว่าค่ะ

VIP Member

ปรึกษาคุณหมอนะค่ะ

ให้พ่อช่วยค่ะ

ช่วยยังไงคะ😝