58 ตอบกลับ

ไปหาหมอคราวหน้า แม่ถามหมอนะคะว่าลูกในท้องน้ำหนักตามเกณฑ์ไหม ควรดูที่น้ำหนักเด็กในท้องค่ะไม่ใช่ขนาดท้อง ถ้าท้องใหญ่สมใจแม่ แต่เด็กตัวเล็กผิดปกติ ก็น่าเป็นห่วงค่ะ

3เดือนเหมือนกันรู้สึกว่าท้องใหญ่เฉพาะเวลากินแต่พอตื่นเช้ามาท้องเล็กลงเหมือนหน้าท้องหายตกใจมากเป็นทุกเช้าเลย😞

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ

7เดื้อนเเล้วค่ะท้องเเหลมเหมือนผู้ช้ายเเต่ไปอุนตาชาวเเล้วหมูว่าหญิงจริงใหม่ค่ะใครท้องเเหมบ้างค่ะ

แม่ๆท้อง3เดือนใหญ่กันแล้วหรอคะ บ้านนี้จะ5เดือนแล้วเหมือนคนปกติอยู่เลยค่ะ😆

3 เดือนเหมือนกันค่ะ แต่ท้องเล็ก เป็นห่วงว่าลูกในท้องน้ำหนักจะตามเกณฑ์รึป่าว

อันนี้ถ่ายตอนเดือนกว่า ทำไมรู้สึกว่าท้องใหญ่จัง รึขนาดปกติคะ 😘🥰♥️

3 เดือนเหมือนกัน ท้องใหญ่แบบนี้เลยค่ะ นน แม่ขึ้นมาพรวดเดียว 2โลเลย 😂

เรา 17 wks เล็กกว่านี้ / แต่ขนาดท้องของแม่แต่และคนก็จะไม่เหมือนกันหรอกค่าา ^^

แค่2เดือนก็ใหญ่ละคะ งง มาก นน ขึ้นมาเกือบ2โล ถ้า3เดือนจะขนาดไหน 🤣

4​ เดือนกว่าเรายังไม่ออกเลย​ พอเข้าเดือนที่​ 5​ ถึงออก​ ท้อง2