10 ตอบกลับ

น้องดิ้นตั้งแต่มีชีวิตแล้วค่ะ แต่แม่สามารถรู้สึกได้ตั้งแต่18สัปดาห์เป็นต้นไปขึ้นอยู่กับความหนาบางของท้องแม่แต่ละคน ส่วนใครที่คิดว่าลูกดิ้นตั้งแต่3เดือนหรือน้อยกว่านั้นไม่ใช่นะคะคุณหมอบอกว่ามันคือการบิดตัวของลำไส้ค่ะทำให้แม่ๆหลายคนเข้าใจผิดคิดว่าลูกดิ้น ซึ้งอายุครรภ์แค่นั้นลูกไม่มีแรงมากพอที่จะทำให้แม่รู้สึกได้ค่ะ

ดิ้นค่ะ แต่น้องยังเล็กมาก เราจะยังไม่รู้สึกค่ะ บางทีอาจเป็นแก๊สในกระเพาะนะคะ😁😁😁

VIP Member

น้องตอดเบาๆค่ะแม่ น้องดิ้นช่วง5เดือนค่ะ บ้านนี้5เดือนแล้วยังใม่รู้ว่าน้องดิ้นเลย

Super Mum

3เดือนน้องยังไม่โตขนาดดิ้นแล้วรู้สึกค่ะ ประมาณ5 เดือนขึ้นไปจะชัดแล้วค่ะ

ดิ้นแล้วค่ะบ้านนี้ก็สามเดือนดิ้นจนพ่อมันตกใจค่ะ

น่าจะตอดมากกว่าดิ้นค่ะแม่

ดิ้นแล้วค่ะ ตอดๆเบาๆ

VIP Member

เริ่มดิ้นแล้วค่ะ

ตอดเเต่3เดือนค่ะ

ดิ้นแล้วค่ะ