3 ตอบกลับ

ตั้งใจผ่า/คลอดเองคะ ถ้าตั้งใจผ่าเปลี่ยนได้คะ ถ้าจะคลอดเองเดี๋ยวพอครบกำหนดคุณหมอจะเร่งให้คะ

ใช่ค่ะแต่ละคนไม่เหมือนกันแม่บ้านนี้หมอก็นัดและประเมินและซาวให้ทุกอาทิตย์เลยค่ะแต่แม่บ้านนี้มีโรคประจำตัวค่ะหมอก็รู้ค่ะแต่แค่ไม่ยอมผ่าและรอให้เราคลอดเองจนแม่ไม่ไหวหมอถึงผ่าค่ะทั้งๆที่เราบอกทุกครั้งที่ไปตรวจว่าเหมือนจะคลอดเองไม่ไหวแต่หมอก็ไม่ผ่าค่ะจนนาทีสุดท้ายแม่ไม่ไหวจึงผ่า

มีเจ็บเตือนตั้งแต่38วีก ตอนนี้39+4 แล้วยังไม่คลอดเลยค่ะ กำหนด3สิงหา ลุ้นมากเลยค่ะ

39เหมือนกันไม่มีอาการอะไรเลย​ หมอนัดผ่า14กันยายนจ้า