6 ตอบกลับ

บ้านนี้ท้องแรกคลอดตอน40+5วีคค่ะ ก่อนจะคลอดไม่ปวดไม่เตือนไม่มีสัญญานอะไรเลย วันคลอดมีแค่อาการปวดหน่วงท้องน้อยนิดหน่อย(ปวดท้องประจำเดือน​ยังเจ็บกว่า)​กะจะไปหาหมอเพื่อแค่ตรวจดู แต่เจอปากมดลูกเปิด ได้คลอดแบบไม่ทันตั้งตัวเลยค่ะ คลอดเองคลอดง่าย สู้ๆนะคะ แค่มั่นเช็ค ลูกดิ้นเป็นปกติก็ไม่ต้องกังวลค่ะ แต่ถ้าคุณ​แม่มีอาการผิดปกติจากที่ไม่เคยเป็นก็รีบไปหาหมอเลยนะคะ✌️✌️

ไปหาหมอตรวจกี่ครั้งมดลูกก็ไม่เปิดเลยค่ะ เลยเป็นกังวล

เราดูในติ้กต้อกบอกให้คุณพ่อช่วยกระตุ้น เราท้องสองก้อพึ่งเคยได้ยิน😂😂😂 ส่วนตัว เดิน สวดมนต์ไหว้พระ ขอพร ตอนนี้ได้เจ็ดเดือนครึ่งแล้ว ลุ้นเหมือนกันจ้า

น้องคงอยากจะอยู่ในนั้นก่อน รอดูอีกสองสามวันคงจะคลอด แม่พักผ่อนเยอะๆๆนะคะ

บ้านนี้ 39+1วีค ท้องแข็งบ่อยมาก อีแม่จะลุกจะนั่งก็ลำบาก นั่งนานรึยืนนานหน่อยจะหน่วงค่ะ ปวดเตือนตอนวันศุกร์ ตอนนี้รอลุ้นว่าจะออกไหมค่ะ

VIP Member

บ้านนี้น้องออกเร็ว37วีค แม่ไม่อยู่นิ่งทำอะไรไม่หยุดน้องเลยขอออกก่อน😂 สู้ๆ นะแม่เด๋วก็ได้เจอหน้าน้องแล้ว

บ้านนี้เหมือนกันทำไงก็ไม่ออก

Super Mum

สู้ๆ นะคะแม่