10 ตอบกลับ

เรา 40 wk แล้วก็ยังไม่มีอาการจะคลอด หมอเลยนัดวันเหน็บและฉีดยากระตุ้นคลอด (ต้องนอนรพ.) ผลคือกระตุ้นไม่สำเร็จ ปากมดลูกไม่เปิด ต้องผ่าคลอดวันนั้นค่ะ คลอดตอน 40w+2

เที่ยงคืนนี้คุณหมอจะเหน็บยาให้ เราพยายามบอกตัวเองว่าสู้ๆค่ะเพื่อลูก แต่ก็ยังแอบกลัวๆค่ะแม่

บ้านนี้38w3d ยังเงียบเหมือนกันค่ะท้องแข็งวันละ3-4รอบ บางวันก็ไม่แข็งไม่มีมูกไม่มีน้ำเดิน เงียบมากอยากแตกแล้วแต่น้องไม่ยอมแตก😂😂

ปัญหาเดียวกันค่ะ แค่เหมือนฉี่รดกางเกงเฉยๆ อาการท้องปั้นก็5-6ครั้งแต่ไม่มีน้ำเดิน

บ้านนี้ท้องแรก39+2wแล้วกำหนด24มิ.ย ยังไม่มีอาการเหมือนกันเมื่อวานมีมูกใสไปรพ.มดลูกยังไม่เปิดต้องรอต่อไป

VIP Member

ถ้าไม่มีอาการอะไรรอครบกำหนดหมอนัดค่ะ แล้วหมอจะตรวจดูอีกทีว่าจะดูอาการต่อหรือกระตุ้นให้

ขอบคุนค่ะ

39+1มีนำ้สีนำ้ตาลไหลออกมาไม่เยอะมากยังไม่ได้ไปหาหมอเลยรอปวดท้องอย่างเดียวกำหนดคลอด25นี้คะ

นิกำหนดคลอด24มิถุนา อาการยังไม่ออกเหมือนกันค่ะ

รอค่ะ จะ 40 week แล้วยังปกติทุกอย่าง รอวันที่หมอนัดแล้วค่อยไปค่ะ

แม่ก็รอเหมือนกันค่ะ 24มิถุนานิหมอนัดครบกำหนดคลอดค่ะ

ที่โรงพยาบาลเขาจะให้ยากระตุ้นคลอดค่ะ

หลายวันใหมค่ะจะคลอดบ้านนี้พึ่งโดนวันนี้ค่ะ

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า ✌️✌️

39 w ประมาณกี่เดือนค่ะคุณแม่

9เดือนค่ะ

รอเหมือนกันค่ะ

บ้านนี้เริ่มปวดหน่วงๆแล้ว หมอกำหนดคลอด24มิถุนา ยังเฝ้าดูอาการยู่ค่ะ