33 ตอบกลับ

ขอบคุณทุกคนนะ ตอนนี้น้องคลอดละ เพิ่งคลอดเมื่อวานตอน 20.50 น. เจ็บท้องเตือนตั้งแต่ตี 1 วท. 17/6/64 น้ำคร่ำแตกประมาน 18.40 น. ถึง รพ.ตอนประมานทุ่มกว่าๆ ปากมดลูกเปิด 4 ซม. สักพักขึ้นคลอดเลย คลอดเอง ตอนนี้แข็งแรงมาก กำหนดคลอดจริง 23/6/64

ขอบคุณค่ะ ขอให้ออกไวๆเหมือนกันค่ะ

เหมือนบ้านนี้เลยค่ะ 39w ก็ยังไม่มีอาการจนเข้าวีคที่40 หมอสั่งแอดมิดวันที่นัดตรวจล่าสุด นอนรอคลอดสอดยาครบสองเม็ดก็ไม่มีอาการปวดท้องเหมือนชาวบ้านเขา แถมปากมดลูกก็ไม่เปิดอีก😂

สู้ๆค่ะ ตอนนี้คลอดละ

38+1 ค่ะ อยากแตกแล้วอ่ะอยากเห็นหน้า อึดอัด​มากลำบากลุกนั่งเดินนอน. การรอคอย​มานานเหลือเกิน​

อีดนิดเดียวแล้วค่ะ สู้ๆ

ขอนอกเรื่องนิดนึงทำยังไงให้ท้องเนียนขนาดนี้คะเราไม่กี่เดือนเองท้องเริ่มลายแล้ว

อิจฉาจังค่ะ

บ้านนี้38+3อาการเริ่มมาแล้วค่ะเจ็บท้องช่วงล่างมีน้ำเดินเจ็บทุก10นาทีค่ะกำหนด29มิ.ย.

หมอก้อห้ามเบ่งเหมือนกันค่ะ

บ้านนี้ 39+5 โดนกระตุ้นไปเมื่อวานค่ะ เจ็บท้องมาแล้วก้หายไป.. ยังไม่ยอมออกเลยค่ะ

บ้านนี้คลอดแล้วค่ะ คลอดเมื่อวานเลย น้ำคร่ำแตก

บ้านนี้เหมือนกันค่ะ 39+3 มีแต่เจ็บหลอกค่ะ จนอิแม่สับสนหมดแล้ว ท้องแรกค่า

ยินดีด้วยค่าแม่ บ้านนี้ยังเงียบอยู่เลย

38+1wแล้วค่ะเจ็บเตือนท้องแข็งบ่อยแล้วจ้าขอให้คลอดง้ายๆนะค่ะ

คลอดแล้วค่ะ น้ำคร่ำแตก

เห็นแล้ว อยากแตกแทนเลยค่ะ🤣🤣 สู้ๆ นะคะ ขอให้คลอดง่ายๆ🤗🤗

คลอดแล้วค่ะ เมื่อวานนี้เลย

บ้านนี้4กรกฎา แต่หมอบอกว่าไม่เกิน1อาทิตย์ก็คลอดแล้ว 😂

สู้ๆค่ะ อีกนิดเดียวแล้วค่ะ