19 ตอบกลับ

38+4 พึ่งเป็นเมื่อเช้าค่ะ เมื่อคืนมีอากการปวดท้อง เหมือนปวดท้องประจำเดือนร้าวไปจนถึงหลัง ควรรอให้ปวดท้องมากๆหรือต้องรอน้ำเดิน หรือควรไปหาหมอเลยคะ #ขออภัยเรื่องภาพด้วยนะคะ เขียน19/8/63

ตอนนี้เจ็บท้องเพิ่มรึเปล่า ถ้าเจ็บถี่ๆประมาน5-10ครั้งก้อใกล้เเล้วค่ะเเม่เตรียมตัวได้เลยค่ะ

ปกติคะ คนท้องจะมีมูกมากกว่าคนปกติอยู่แล้ว ต้องรอให้เจ็บท้องถี่ๆหรือมีน้ำเดินเหมือนปัสสาวะแล้วค่อยไปหมอนะคะ ไปตอนนี้เขาก็ให้กลับคะ

ใกล้แล้วจ้าา เรามีแบบนี้ วันต่อมามูกใสออกทั้งวัน วันรุ่งขึ้นเจ็บท้อง​หนักมาก เลือดออกพร้อมน้ำอะไรไม่รู้ คลอดวันนั้นเลยค่า

เหมือนเลยค่ะ​ เมื่อคืนท้อง แข็ง​ตึงเป็นชั่วโมง​ 3​ ถึงนาทีเลย แต่น้ำไ ม่เดิน​ พอมาตอนเช้ามีมูกใสออกมา​ รอลุ้นเหมือนกันค่ะ

VIP Member

น่าจะมูกค่ะ ต้องรอน้ำเดินหรือเจ็บท้องก่อนนะคะ ไปหาหมอเดี๋ยวให้กลับมารอดูอากาอีกค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ 2 วันแล้วนั่งอยู่เหมือนมีอะไรไหลออกมาค่ะ แต่เงียบมากค่ะ 37 w 2 d

เหมือนกันเลยค่ะแม่​ 39+3​ มีมูกใสๆ​ เมื่อคืนมีอาการเจบท้อง​ ถี่แต่พอทนได้​

ของหนู 36week3dก็มีมูกแบบนี้ ... ปกติใช่ไหมคะใครพอทราบ ท้องแรกค่ะ!

เป็นเหมือนกันคะ แต่ไม่ปวดท้องไม่มีมูกเลือดเลย

ใกล้แล้วแม่ของเราก็เป็นแบบนี้ประมาณ2/3ก็คลอดคะ