8 ตอบกลับ

เราตั้งใจจะคลอดเองเหมือกันค่า จน39+6ตรวจปากมดลูกแล้วไม่มีวี่แว่ว ว่าจะคลอดเองได้มดลูกไม่เปิดสักเซนเลยหมอเลยถามเลยว่าน้องพร้อมแล้วนะผ่าได้หรือคุณแม่จะเอายาเร่งคลอดตอนนั้นคุยกับที่บ้านแล้วเขาบอกถ้าน้องพร้อมก็ผ่าเลยไม่ต้องรอแล้วผ่าคลอดตอน40วีคพอดีเลยค่ะตั้งใจจะคลอดเองสุดท้ายก็ผ่าอยู่ดี5555

บ้านนี้ 39week3day แล้วเหมือนกันค่ะ ลุ้นทุกวัน ตื่นมาถามลูกทุกวัน ว่าวันนี้หนูจะออกมารึยังลูก แม่กับป๊าอยากเจอแล้ว #อยากคลอดเองตามธรรมชาติเหมือนกันค่ะ กังวลมากๆ พยายามใช้วิธีเร่งคลอดธรรมชาติ ก็เหมือนจะมีอาการปวดเตือนบ้าง แต่ก็ยังไม่ปวดจริงสักที 😅

เหมือนกันค่ะบ้านนี้39+3เงียบมากอยากคลอดเองมากกลัวเลยกำหนดแล้วได้ผ่าเหมือนกันค่ะ

บ้านนี้40วีค+3แล้วค่ะยังไม่วีแววเลยค่ะ วันจันทร์หมอนัดกระตุ้นคลอดแล้วค่ะ

เราเลยกำหนดคลอดตอน40 3ค่ะ อีก2วันถ้าไม่คลอดหมอจะเร่งให้ แต่คลอดก่อนค่ะ

ได้เร่งคลอดมั้ยคะ

39 3 คลอดแล้วจ้า ไม่มีวี่แววเหมือนกัน อยู่ๆก็ปวดท้องก็คลอดเลยจ้า

38 6 เงี่ยบมากค่ะ😂

Super Mum

สู้ๆ ค่ะแม่