34 ตอบกลับ

ท้องแรกหรือเปล่า ถ้าท้องแรกแล้วส่วนใหญ่จะไม่ลดนะคะ จะลดอีกทีก็คือใกล้คลอดเลยน้ำเดินแล้วหรือปวดท้องแล้วค่ะ อย่างเรา3ท้องท้องไม่เคยลดเลย พอมีอาการไปคลอดก็คลอดได้ปกติ แล้วหัวก็ไม่ได้ลงเชิงกรานด้วย แต่กลับหัวปกติค่ะ แล้วแต่ร่างกายแต่ละบุคคลเนอะ นี้ท้อง4แล้ว 39วีน5วัน ก็ยังเงียบอยู่เลยค่ะ แต่ท้องนี้ลูกลงเชิงกรานไปแล้วแต่ก็ยังไม่แตก การที่ลูกจะลงเชิงกรานแล้วหรือไม่ บางทีก็ไม่สามารถบ่งบอกว่าใกล้จะคลอดได้นะคะ 😊

ท้อง 2 ค่ะ แบบนี้ก็สามารถเจ็บท้องคลอดได้ใช่ไหมค่ะไม่จำเป็นต้องรอให้ท้องลดลง ก็คลอดแบบธรรมชาติได้ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ

ของเราก็แบบนี้ท้องไม่ลง41wไม่มีวี่แววว่าจะลงไม่เจ็บเลยกำหนดมา1อาทิตย์หมอส้งผ่าเลยค่ะ ถ้าได้ผ่า แนะนำให้ฝากพิเศษจ่าย4000แผลจะได้สวย

ขอบคุณค่ะ

34+2w ค่ะ อึดอัดเหมือนกัน ท้องเราลดแล้ว แต่วัดไม่ได้ค่ะ คนนี้ท้องที่4 ละ แต่ละคนไม่เหมือนกันเลย😁😁

39+2 เช่นกันคะ บ้านนี้ท้องลงแล้ว หมอบอกอีกนิดให้ลงเชิงกราน จะได้คลอดแล้ว แต่ไม่แตกสักที😂

ถ้ายังไม่ลดแบบนี้ อีกนานไหมค่ะถึงจะลด จะครบ 40 wแล้วอ่ะค่ะ กลัวได้ผ่าค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะแม่จะ40แล้วท้องลดกลับหัวมาเชิงกรานแล้วแต่ไม่มีว่าจะออกมาเลย กลัวได้ผ่า

อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะไม่มีอาการไรเลยแค่เจ็บเตือนบางครั้ง

ทำไมต้องท้องลดค่ะ คือสงสัยค่ะ บ้านนี้จนคลอดท้องไม่เคยลดจ้า

นั้นก็หายกังวนแล้วค่ะ ขอบคุณค่ะสำหรับคำแนะนำ

โอ้ววว.. ใหญ่มั๊ก... ออกมาได้แล้วเบบี๋ตัวน้อย

ท้องสวยจังค่ะแม่ คิดว่ายังไม่ลดนะคะแม่

อยากออกเหมือนกันค่ะแม่อึดอัดมากเลย