38 ตอบกลับ

Super Mum

อยากคลอดแล้วเหมือนกันค่ะแต่26วิคเองเหลือตั้งสามเดือรกว่า

อดทนนะค่ะแม่

VIP Member

สู้ๆค่ะแม่ บ้านนี้ท้อง2 ขึ้น 20 กก ท้อง3 ขึ้นเกือบ 30 กก เลยค่าา😅

แม่อยากคลอดแย้ว กลัวแตกไปมากกว่านี้ 🤣

เราคลอดตอน 41 วีคพอดีเป๊ะเลยค่ะ กว่าน้องจะยอมออก🤣

คลอดเองค่ะ เจ็บท้องตี 2.30 คลอด 10.56 ค่ะ

บ้านนี้38วีคพอดีคะ กำหนด21มกรา ตอนนี้แม่ลุ้นทุกวันคะ🤣

บ้านนี้มีเจ็บๆหายๆคะแต่ว่าไม่เจ็บจริงสักทีหมอนัด12นี้ไปตรวจคะหวังว่าน้องคงอยากจะออกมาบ้างคะ🤣

ให้พ่อน้องตามค่ะ บ้านนี้พ่อตามาได้2วันออกเลยค่ะ

พ่อน้องก็ไม่กล้าตาม แม่ก็ท้องใหญ่มาก สรุปกลัวทั้งคู่ งดมานานมากค่ะ 🤣

หลังคลอดเดี๋ยวก็มีเอวเหมือนเดิมค่ะไม่ต้องห่วง

แม่ไม่กังวลเรื่องน้ำหนักเลยค่ะ เพราะคลอดลูกคนแรกลงไวมาก เพราะปั๊มนม น้ำนมเยอะ แต่กังวลรอยแตกลายค่ะ กลัวแตกไปมากกว่านี้ 🥹

คลอดง่ายๆนะค่ะแม่ น้องผู้หญิงรึผู้ชายค่ะ

ผู้ชายค่ะ

ท้องใหญ่มากคะท้องเหมือนลูกชายเลยคะ

ท้องลูกชายค่ะ

ท้องลดแล้วคุณแม่ ใกล้แล้วๆ

ท้องลดมาจะ 2 อาทิตย์แล้วค่า แต่น้องยังไม่ยอมออก 🥹

VIP Member

ท้องใหญ่มากแม่ ขอให้คลอดง่ายๆนะคะ

ขอบคุณค่ะ อยากคลอดมากๆเลยค่ะ เดินไม่ไหวแล้ว 🥹