11 ตอบกลับ

กำลังจะไป ค่ะ เลื่อนมาเจอโพสนี้พอดี ตอนแรกปวดทุก 10 นาที ตอนตี1 พอเริ่มเข้า ตี 3 ปวดทุก 5 นาที ปวดหลัง ลงมาเข้าห้องน้ำ มีเลือดออก เลยแต่งตัวกำลังจะไป ไม่รุ้จะเป็นยังไงบ้าง จะโดนไล่กลับมารึเปล่า

สำหรับเค้าว่ามันเริ่มถี่แล้วน้าแม่ ไปหาหมอดีกว่าค่ะหมอได้ดูการเต้นหัวใจอาการต่างๆของน้อง บ้านนี้ก็ไม่ถี่ค่ะ แต่หัวใจน้องเต้นเร็วหมอเลยเจาะน้ำคร่ำให้ออกค่ะ 39 3w☺️

หมอตรวจโควิดให้ทั้งก่อนเข้าห้องคลอด พอเข้าห้องคลอดไปสักพักหมออีกคนก็มาตรวจโควิดอีกค่ะแม่☺️

บ้านนี้ปวดแบบนี้ค่ะ แต่ปวดถี่กว่านี้นะคะไม่ถึง5นาทีปวดตลอดแต่ไม่มีอารมณ์จดเพราะปวดมาก สรุปไปถึงปากมดลูกเปิด8เซน คลอดคืนนั้นเลย

ของเราแบบนี้แหล่ะค่ะพอไปถึงปากมดลูกเปิด 5 cm หมอให้เตรียมคลอดเลยค่ะ เพิ่งคลอดไปวันที่ 17 ธค 64

แล้วขนาดนี้ควรรีบไปไหมค่ะ ครรภ์ได้ 36 สัปดาห์ 5วัน แล้วค่ะ

ของเราก็แบบนี้ค่ะ ตัดสินใจไป รพ.หมอนัดวันผ่าเลยค่ะ 37wพอดี

ลองไปแร้วเหมือนกันค่ะหมอบอกปากมดลูกยังไม่เปิด

เค้าไปเมื่อคืนกลับบ้านมาแปปเดียวนํ้าเดินพึ่งคลอดเมื่อตอนบ่าย2เองจ้า

อันนี้น่าจะเรียกว่าถี่แล้วนะคะ ไปหาหมอเถอะค่ะ

ไปมาแล้วค่ะแม่ปากมดลูกยังไม่เปิดเลยกลับมาดูอาการที่บ้านค่ะ

ของเราก็แบบนี้ อย่ารอไปเลยค่ะแม่

Super Mum

แนะนำหาหมอค่ะ

สู้ๆ นะคะแม่

Super Mum

ไปได้เลยจ้า

น้องข้างบ้าน36w แต่มีน้ำเดิน หมอส่งผ่า เมื่อกี้