ทีมมิถุนายน

39+4แล้วกำหนดคลอด15มิ.ยมีแค่เจ็บท้องเตือนและท้องแข็งใกล้ครบกำหนดคลอดแล้วยังเงียบอยู่เลยทีมมิ.ยคลอดกันหมดหรือยังค่ะกลัวและก็กังวลจังเลยค่ะ#ใครมีประสบการณ์ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ลูกคนแรก #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

ทีมมิถุนายน
31 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

17มิ.ย 39+2คนแรกเหมือนกันค่ะ..อาการเป็นเหมือนกันเลยแค่เจ็บท้องเตือนท้องแข็งแต่หลังๆนี้ลูกดิ้นไม่ค่อยแรงเท่าไหร่และดิ้นน้อยลงจากช่วงแรกๆแม่ก็กลัวลูกจะเป็นอันตรายเหมือนกันยิ่งใกล้คลอดแล้วด้วย😂

3y ago

ถ้าน้องดิ้นเกิน10ครั้งต่อวันหมอบอกไม่เป็นอะไรค่ะ น้องอาจจะเตรียมตัวคลอดก็ได้นะค่ะบ้านนี้ก็ดิ้นเบาลงเหมือนกันค่ะ

38+5 วันพุธ นี้ หมอให้ไปนอนรอคลอดแล้วจ้า ท้องแรก เหมือนกันเลยคะ ไม่มีอาการอะไรเลย นอกจากท้องแข็ง คะ ทั้งกลัว ทั้งตื่นเต้นเลยคะ

VIP Member

37+5 กำหนด28มิ.ย ท้องแข็งบ่อยมาก หมอบอกคงไม่เกินอาทิตย์หน้า นี่ก็ตั้งน่าตั้งตารอลุ้นทุกวัน🤣

3y ago

จริงหรอค่ะ ตื่นเต้นแทนจังเลยค่ะ บ้านนี้ก็อยากแตกแล้วค่ะ

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลย แต่ของเราเมื่อปีที่แล้ว คลอดจริง8ม.ย. 63/ ตอน39วีค พอดี คุณแม่สู้ๆนะค่ะ

39+5 แล้วคะ กำหนด 14 มิ.ย นี้คะ มีแค่ท้องแข็ง ปวดหน่วงคะ ใกล้แล้ว แต่ยังเงียบอยู่เรย คะ

3y ago

เช่นกันคะ ลุ้นไปด้วยกัน สู้ๆค่าา

บ้านนี้กำหนดคลอด27 มิ.ย 64 แตกแล้วค่ะตั้งแต่วันที่27 พ.ค 64แล้วจ้า ตอนน้องก็16วันแล้ว

Post reply image
3y ago

ขอบคุณค่ะแม่ ขอให้แตกเร็วๆน่ะค่ะ

28มิถุนายนค่ะ ยังเงียบเหมือนกันค่ะมีเเค่เจ็บเตือนเเล้วก็ปวดขานีบเล็กน้อย

3y ago

เหมือนกันเลยค่ะ ลุ้นไปด้วยกันนะค่ะ

บ้านนี้38+2 กำหนดคลอด 25 มิ. ย. ท้องแข็งบ่อยมาก ปวดตรงขาหนีบ หมอนัดอีกที19 มิ. ย. ค่ะ

3y ago

เป็นเหมือนกันเลยค่ะเป็นได้หลายอาทิตย์แล้วแต่ยังไม่เจ็บจริงสักทีอยากแตกแล้วค่ะ

38+1 กำหนดคลอด25 มิถุนายน ยังเงียบอยู่เลยค่ะ อยากแตกละเหมือนกัน 🤣

3y ago

ใช่ค่ะ ลุ้นทุกวันเลยค่ะ

40+1มีแค่มูกเลือด แต่ไม่มีน้ำเดินเลย ไม่ปวด ไม่เจ็บเลยค่ะ