32 ตอบกลับ

บ้านนี้คลอดเองตอน38+3 ไม่เจ็บไม่ปวดไม่มีอาการเลยไปตามหมอนัด พอดีตรวจแล้วปากมดลูกเปิด3เซน หมอเลยให้นัดวันคลอดเลยภายใน3 4วันนี้ ถ้าปวดท้องก็ให้มาก่อน เราเลยเลือกวันคลอดได้ คลอดเองค่ะ ไม่มีอาการอะไรเลย หมอเร่งคลอดให้ตอน11โมง เจาะน้ำคล่ำให้ตอนเที่ยง มดลูกเปิดเพิ่มอีก1รวม้ป็น4หลังจากที่เจาะน้ำเท่านั้นแหละปวดท้องมากเลย มดลูกเปิดเต็มที่ตอน14:30 ไปเบ่ง 5 6ทีก็ออกมา น้องคลอดตอน14:52 ออกมา3045กรัมโล่งเลยคะ นอนรพ 2วัน ฟื้นตัวไวมาก

บ้านนี้เพิ่งคลอดเมื่อวานค่ะ 38+4 มาหาหมอตอนเย็นยังปกติดี พอกลับบ้านไปกลางคืนน้ำคร่ำไหล เลยรีบอาบน้ำสระผมมารพ. แต่ปากมดลูกเปิดแค่1เซน แล้วสถานการณ์โควิด พ่อห้ามเฝ้า ต้องนอนรอคนเดียวห้องคลอด เลยตัดสินใจจะผ่าช่วงเช้า ลูกหนัก3580g ดีที่ตัดสินใจผ่าค่ะ ตัวใหญ่มากๆ แต่ก็เจ็บแผลมากๆค่ะ

บ้านนี้ไม่มีอาการเจ็บเตือนไม่มีมูกเลือด คลอด41+1wทั้งท้องแรกท้องสองเลยจร้า ท้องแรกได้ให้ยาเร่ง ท้องสองกระตุ้น คลอดธรรมชาติทั้งสองท้องเลยค่ะ (ท้องแรกได้ใช้เครื่องดูดสูญญากาศช่วยอีแม่หมดแรงก่อน)

VIP Member

บ้านนี้กำหนดคลอด20มิถุนายน แต่ไปคลอด26มิถุนายน เจ้บท้องตอน04:50 ได้คลอดตอน16:36 รอปากมดลูกเปิดนานมากเป้นอะไรที่ทรมานที่สุดแต่พอคลอดแล้วเห้นลูกก้อหายเจ้บแล้วค่ะ #40+6week #ท้องเเรกเหมือนกันค่ะ #สู้ๆนะคะ✌️✌️

ตอนนี้ได้1เดือน06วันแล้วค่ะ

อายุครรภ์เท่ากันเลยคะแต่หมอกำหนดให้เราคลอด4สิงหาและจะไม่เร่งคลอดให้จะรอให้เจ็บคลอดเองหมอให้เวลาคลอดใน1อาทิย์ถ้า4สิงหาไม่คลอดก็จะส่งตัวไปผ่าอยู่โรงบาลจังหวัดคะ

บ้านนี้คลอดตอน 40วีคเป๊ะๆค่ะ ตอนแรกก็กระวนกระวายเหมือนกันค่ะ กลัวจะได้ผ่าถ้าถึง41วีคแล้วยังไม่คลอด. สุดท้ายแล้วก็ปวดท้องตอน40วีคพอดีวันกำหนดคลอดเลยค่ะ

รออีกนิด เดียวก็ได้คลอดแล้วค่ะ บ้านนี้ปวดท้องคลอด 39+4 ค่ะตั้งใจคลอดเองสุดท้ายผ่าค่ะ เพราะมดลูกเปิดไม่สุดค่ะ ตอนนี้ 1ด+21วันค่ะ

บ้านนี้40Wค่ะ ถ้าจำวันประจำเดือนมาแม่น ก้จะตรงตามกำหนดค่ะบ้านนี้หมอนัดคลอดวันที่1มิถุนา ก้คลอดวันที่1ตอนเช้าเลยค่ะ

ต้องรอปวดท้องค่ะ แต่ถ้าครบกำหนดแล้วลูกยังดิ้นปกติน้ำคร่ำไม่น้อยไม่มีความเสี่ยง หมอจะให้ยาเร่งคลอดค่ะ

บ้านนี้39+4ค่ะยังเงียบกริบไม่เจ็บท้อง ไม่มีมูกเลือดออกเลยค่ะ หมอนัดไปโรงบาล5สิงหานี้ กลัวโดนผ่ามาก