โดนกระตุ้นแล้วแต่มดลูกหนามากไม่เปิดเพิ่มเลยค่ะ

38วีค3วันมีแม่บ้านไหนโดนหมอกระตุ้นปากมดลูกผ่านมา3วันแล้วน้องยังไม่คลอดบ้างไม๊คะวันที่โดนกระตุ้นหมอบอกปากมดลูกเปิด1เซ็นหลังวันนั้นมีอาการท้องแข็งถี่บ้างแล้วก็หายไปเลยอีกวันไปห้องคลอดหมอติดเครื่องดูน้องแล้วท้องแข็งถี่หมอเลยให้นอนดูอาการ1คืนพออีกวันหมอมาตรวจปากมดลูกอีกรอบก็บอกมดลูกหนามากยังเปิด1เซ็นเท่าเดิมหมอให้กลับมาดูอาการที่บ้านก็ไม่เจ็บไม่ปวดเหมือนคนจะคลอดเลยสักนิดนานๆจะมีอาการท้องแข็งเวลายืนเดินหรือนั่งนานๆหากยังไม่คลอดก่อนภายในอาทิตย์นี้วันที่10หมอนัดให้ไปห้องคลอดเลยค่ะกลัวมากๆเลยค่ะ?

4 ตอบกลับ

เรากินยากันแท้งนาน มดลูกหนา พอวันคลอดปากมดลูกเปิดช้ามากค่ะ ลมเบ่งมาตั้งแต่ปากมดลูกเปิดได้ 4 เซน เลยขอให้หมอผ่าค่ะ ถ้ากระตุ้นแล้วยังไม่เปิดเพิ่มขอผ่าเถอะค่ะแม่ ยื้อไว้ยังไงก็อาจจะได้ผ่าเหมือนเดิม

บ้านนี้ก้อคลายกันกำหนดคลอดวันที่10 กระตุ้นวันที่4มดลุกเปิด1เซ็นอาการปวดหลังปวดท้องบางนิดหน่อยถ้าไม่คลอดนัดใส่เครื่องวันที่11ค่ะ

ถ้าไม่คลอด จะโดนกระตุ้นรัวๆคะ และได้ยาเร่ง แต่ถ้าไม่เป็นผล จะได้ผ่าคะ สุ้ๆๆ ไม่มีอาไรน่ากลัว?

ยังไงก้อต้องไปคะ เพราะความปลอดภัยของลูกสัมคัญกว่า สุ้ๆๆ จะยังไงมันก้อเจ็บ แต่เป็นเจ็บที่มีความหมาย

Super Mum

สู้ๆ ค่ะแม่