28 ตอบกลับ

ปกติน้ำนมจะมาหลังคลอดช่วงนี้แม่สามารถหาผลิตภัณฑ์กินเพื่อบำรุงน้ำนมหลังคลอดน้ำนมจะได้มาไว

ขอบคุณจ้า

VIP Member

มาหลังคลอดจะดีกว่านะคะ บ้านนี้ผ่าคลอดบล็อกหลัง น้ำนมค่อยๆมาหลังคลอดได้ 3 วันค่ะ

ตอนบล๊อกหลัง ตอนผ่าคือชิว แต่พอยาหมดฤทธิ์ ก็ตามสภาพร่างเลย ลูกไว เดินไว คือดีค่ะ

TapFluencer

พยายามบำรุงนมเเม่เยอะๆค่ะ คลอดมาน้องจะเข้าเต้า ส่วนมากน้ำเเม่จะมาหลังคลอดค่ะ

Super Mum

แล้วแต่คนค่ะ บางคนน้ำนมมาเร็ว บางคนมาวันคลอด บางคนหลังคลอด เป็นอาทิตย์ก็มีค่ะ

เรามาก่อนคลอดช่วง6เดือน พอแปดเดือนหยุดไหลค่ะ หมอบอกจะมาอีกทีหลังคลอดค่ะ

มาหลังคลอดจ้า บ้านนี้คลอดปุ้บ คัดเต้า ไหลเต็มเลยค่ะ ลูกดูดไม่ทันเลย

บ้านนี้น้ำใสๆเริ่มมาช่วง17w ตอนนี้34wแล้วสีน้ำนมไหลเป็นน้ำหยดเลยคะ

บ้านนี้ไม่มีอาการคัดตึงเต้าเลยค่ะ เลยแอบกังวลค่ะว่าจะมีน้ำนมมั้ย 😅

บ้านนี้มาหลังคลอดค่ะแม่ นมจะค่อยๆมา ไม่ต้องกังวลใจไปค่ะ

บ้านนี้คลอดธรรมชาติหลังคลอดน้องเกือบอาทิตย์ถึงมาค่ะ

Super Mum

น้ำนมจะผลิตหลังคลอดค่ะแม่ ไม่ต้องกังวลนะคะ