32 ตอบกลับ

VIP Member

ถือว่าปกติ อายุครรภ์สามารถคลอดได้แล้ว เพราะเราก็คลอด38+2

38+6 ถือว่าไม่ก่อนกำหนดนะค่ะแม่ ครรภ์สมบูรณ์แล้วจ้า

38 วิค ไม่ถือว่าก่อนกำหนด ถ้า36วีค คือก่อนกำหนดจ้า

ปกติค่ะบ้านี้กำหนด6มกราคม63เเต่คลอด26ธันวาคม62ค่ะ

ถ้าคุณแม่อายุครรภ์37+ ถือว่าคลอดตามกำหนดค่ะ

มีค่ะ เพราะเราก็คลอดก่อนกำหนด คลอดตอน39วีค

แม่คนนี้เขาก็เข้าใจแบบนี้ค่ะ

คลอดได้คะ ปลอดภัยทั้งแม่ทั้งน้องนะคะ👌👌

มีค่ะ..ลุ้นๆปลอดภัยทั้งแม่แระน้องนะค่ะ

มีสิทธิ์ค่ะ 38 วีคจริงคลอดได้แล้วค่ะแม่

บ้านนี้คลอด 38+5วีคค่ะ น้องแข็งแรงมาก😂😂