22 ตอบกลับ

บ้านนี้ 23 มค. ตอนนี้ 36w4d มีอาการท้องปั้นแข็งเป็นบางครั้งที่เดินเยอะ และก้อฉี่บ่อย ลุกฉี่ที ร้าวถึงจิมิ 😑แต่จะผ่าก่อน เพราะหมอบอกว่าน่าจะเจ็บท้องก่อนกำหนด🥴และน้องตัวใหญ่

บ้านนี้ 38+3 กำหนด 11 ม.ค ค่ะ ท้องแข็งปั้นเหมือนมดลูกบีบตัวทุก 10 นาทีทั้งวันเป็นมา 2 วันติดวันนี้วันที่ 3 ท้องเสีย 3-4รอบ รอเวลาแตกแล้วค่าา แบกท้องไม่ไหวแล้ว😅

เหมือนกันเลยค่ะ เราควรไปพบแพทย์ดีมั้ยคะ 38+6 weeks

กำหนด2มกราค่ะเเต่มานอนร.พตั้งเเต่วันที่30มีอาการปวดท้องหน่วยเเข็งถี่บ่อยๆค่ะปากมดลูกเปิด2เซนตอนนี้นอนรอปากมดลูกเปิดเพิ่มยุค่ะ

บ้านนี้กำหนด7มกรา 39wแล้วยังไม่มีวี่แววที่จะออกมาเลยค่ะ โดนเช็คปากมดลูก38+4 ยังไม่เปิดเลยค่ะ มีแต่แค่มูกเลือดออกมา

บ้านนี้ครบกำหนด 22 ม.ค. นัดผ่า 20 ม.ค. ท้องแข็งบ่อยมาก เจ็บเตือนหลายรอบ แพ็คของรอหมดแล้ว กลัวว่าจะแตกก่อนนัดผ่าจังเลย

VIP Member

#ท้องสอง 37weeks วันนี้พอดีเลยค่ะ เริ่มมีปวด ๆ เตือนบ้างแล้วค่ะ หมอว่าอาจคลอด 38w เหมือนคนพี่ ก็รอลุ้น ลุ้นค่ะ

บ้านนี้กำหนด2 ม.ค. เจ็บเตือนทุกวัน บางวันก็หลอกแม่ปวดถี่เหมือนเจ็บจริง เริ่มมีมูกเหนียวๆออกมาแล้วค่ะ

อาการเหมือนกันเลยค่ะกำหนดวันเดียวกันด้วย

บ้านนี้กำหนด9มกราคม 38+3ปากมดลูกยังปิดสนิทอยู่เลยค่ะ ไม่มีเจ็บเตือน มีแต่เมือกใสมา2อาทิตย์แล้วค่ะ

บ้านนี้กำหนด10ม.ค. ตอนนี้38+3เจอหมอนัดผ่าวันที่3นี้เองค่ะ เนื่องจากน้ำหนักน้องเยอะ 4000g.แอบกลัวมาก...

ขอบคุณกำลังใจค่ะแม่

บ้านนี้กำหนดคลอด29มกรา ตอนนี้35+5วีคไม่มีอาการอะไรนอกจากเพลียๆแล้วก็ปวดหลังค่ะ.